Góp ý: Xử lý các Nick Spam Trong các Topic mua bán

bonsai_vietnam

Thành viên tích cực
Kính gửi: BQT diễn đàn CCVN.COM

Thời gian gần đây rất nhiều nick lạ commend quảng cáo với nội dung không lành mạnh. Link báo cáo spam đã gửi trong topic "Báo bài vi phạm về bán hàng" tuy nhiên thời gian BQT xử lý quá lâu. Đề nghị BQT xử lý sớm các nick lạ đã báo cáo.
Xin cảm ơn!

haibien

Quản Lý Viên
Gần đây mình thấy BQT xử lý mấy việc này rất chậm thì phải. gần giống như là không quan tâm thì đúng hơn.
Vài lời nhận xét chân thật mong Diễn Đàn mình trong sạch... làm Mo... phật ý mong bỏ qua.
Thực ra ở 1 box chỉ có vài người có thể xóa dc bài thôi do vậy những khi ko có ai có quyền xóa online để xóa ngay dc,các bác cần thông cảm chút.
Min,mod cũng đi làm tối mặt tối mũi chứ ạ.

ngockien

Super Moderator
Kính gửi: BQT diễn đàn CCVN.COM

Thời gian gần đây rất nhiều nick lạ commend quảng cáo với nội dung không lành mạnh. Link báo cáo spam đã gửi trong topic "Báo bài vi phạm về bán hàng" tuy nhiên thời gian BQT xử lý quá lâu. Đề nghị BQT xử lý sớm các nick lạ đã báo cáo.
Xin cảm ơn!

Gần đây mình thấy BQT xử lý mấy việc này rất chậm thì phải. gần giống như là không quan tâm thì đúng hơn.
Vài lời nhận xét chân thật mong Diễn Đàn mình trong sạch... làm Mo... phật ý mong bỏ qua.
Cảm ơn anh em .Chỉ trong chiều nay mình đã ban nịck hàng chục tài khoản vi phạm và xóa vài chục bài quảng cáo, thời điểm cuối năm nhiều công ty đưa ra ồ ạt các chiến dịch quảng cáo ,nên BQT khá vất vả trong việc tìm và xóa bài vi phạm.

Hiện họ đã khá tinh vi khi không lập chủ đề mới ,mà gửi bài xen kẽ trong các chủ đề của thành viên nên việc phát hiện rất khó khăn ,bởi vậy nếu có sự chậm trễ anh em thông cảm và vui lòng gửi lại thông tin trong phần báo bài vi phạm.

bonsai_vietnam

Thành viên tích cực
Cảm ơn anh em .Chỉ trong chiều nay mình đã ban nịck hàng chục tài khoản vi phạm và xóa vài chục bài quảng cáo, thời điểm cuối năm nhiều công ty đưa ra ồ ạt các chiến dịch quảng cáo ,nên BQT khá vất vả trong việc tìm và xóa bài vi phạm.

Hiện họ đã khá tinh vi khi không lập chủ đề mới ,mà gửi bài xen kẽ trong các chủ đề của thành viên nên việc phát hiện rất khó khăn ,bởi vậy nếu có sự chậm trễ anh em thông cảm và vui lòng gửi lại thông tin trong phần báo bài vi phạm.

Tất cả các commend quảng cáo các thành viên đều đăng trong topic
"Báo bài vi phạm về bán hàng"
Mong BQT để ý và xử lý sớm .

Xin cảm ơn!

H.T.T

Thành viên
BQT cho ae mua bán quyền xóa bài viết spam trong topic của họ đăng, như thế vừa nhàn cho Mod mà hiệu quả.

ngockien

Super Moderator
BQT cho ae mua bán quyền xóa bài viết spam trong topic của họ đăng, như thế vừa nhàn cho Mod mà hiệu quả.
Trong chủ đề đó sẽ có những thỏa thuận trao đổi mua bán ,Nếu trao quyền xóa bài viết thì BQT sẽ khó xác thực được vấn đề nếu như có sự tranh chấp. Cảm ơn bạn đã góp ý.

H.T.T

Thành viên
Trong chủ đề đó sẽ có những thỏa thuận trao đổi mua bán ,Nếu trao quyền xóa bài viết thì BQT sẽ khó xác thực được vấn đề nếu như có sự tranh chấp. Cảm ơn bạn đã góp ý.
Các bác có thể thêm chức năng như thùng rác (xóa tạm), khi họ xóa thì bài viết được đưa vào đó. Khi có tranh chấp các bác chỉ cần lôi nó ra là xong thôi mà. (em không biết gì về web, em chỉ suy từ máy tính nhà em ra thôi)

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Mình cũng bực mình mấy vụ này vô cùng. Nào là thuê nhà, nhà đất, bao cao su cũng đưa vô đây. Xuất hẹn cái nick nào như thế cái Mod cứ ban thẳng tay cho chừa

kieuphong

Thành viên
Mấy tay comment quảng cáo cũng gián tiếp úp dùm tvmb chứ bộ. Nhiều lúc đọc cũng thấy vui vui,cứ từ từ khi nào mod rãnh thì xóa chứ có sao đâu .