Góc vườn mơ ước của lnvinh vừa làm xong

bienlonghai

Thành viên
Mấy tháng nay cặm cụi cắm cúi làm Hòn non bộ của vườn nhà - Góc vườn này là một trong những ước mơ nhỏ nhoi có 1 khu vườn như ý, lnvinh đang cố gắng "cày" hết mình để từng bước thực hiện được những ước mơ này. Vừa hoàn tất phần chính thì cũng vừa đúng dịp Sinh Nhật Diễn đàn để anh em đến tham quan, Post lên để anh em không đi sinh nhật được chiêm ngưỡng, do mới hoàn tất phần chính nên cây và cỏ chưa phủ xanh kín, và một số điểm sẽ được thêm bớt về sau. Đây cũng chính là Kiểu dáng và phong cách non bộ mà lnvinh đã và đang làm cho các công trình lớn vừa qua .

Non bộ được làm trên diện tích 6m x 16m, cao 4m5, làm bằng đá tự nhiên:

Mặt chính:

Chẹp chẹp....Kg còn gì để nói luôn, vừa đẹp lại vừa độc. Chúc mừng Bác Vinh ước mơ vừa thành hiện thực. Mình sẽ thưởng thức nó nhân sinh nhật này. Tks Vinh chia sẽ
ta ở đâu đây ,có phải ta đã lạc vào chốn thiên đường !??? .chúc mừng Anh Vinh.>:D<

trucdiepthanh

Thành viên mới
Tổng thể về mỹ quan em thấy tác phẩm của bác rất tuyệt vời ông mặt trời, nhưng em có chút thắc mắc là không biết bác Vinh có thiết kế hệ thống lọc cho cái hồ không? nếu bác có ý định thả cá và nhất là cá koi thì hệ thống lọc là cực kỳ quan trọng!

Cảm ơn bác đã cho em mãn nhãn với góc vườn tuyệt đẹp của bác

lnvinh

Super Moderator
Tổng thể về mỹ quan em thấy tác phẩm của bác rất tuyệt vời ông mặt trời, nhưng em có chút thắc mắc là không biết bác Vinh có thiết kế hệ thống lọc cho cái hồ không? nếu bác có ý định thả cá và nhất là cá koi thì hệ thống lọc là cực kỳ quan trọng!

Cảm ơn bác đã cho em mãn nhãn với góc vườn tuyệt đẹp của bác
Hồ này có thiết kế hệ thống lọc hơi bị tốn đó, hồ lọc được thiết kế khuất sau đồi cỏ đó bạn .

trucdiepthanh

Thành viên mới
Hồ này có thiết kế hệ thống lọc hơi bị tốn đó, hồ lọc được thiết kế khuất sau đồi cỏ đó bạn .
oh! vậy thì quá tốt rồi! một không gian lý tưởng như vậy thì bất cứ ai cũng ao ước. Chúc mừng bác!

Phải công nhận là bác giấu hệ thống lọc quá tuyệt, mọi thứ rất tình và tự nhiên. Chỉ có duy nhất mầu đèn của bác theo thiển ý của em là chưa ưng mắt lắm ( hơi lạnh và ma mị ) nhưng có lẽ bác thích phong cách này !

Chúc bác an mạnh

vincentvo1975

Thành viên tích cực
rất tiếc vì không đựơc nhìn tận mắt lúc hoàng thiện . nhưng mà nhin trong hình thấy cũng phê lấm rồi

chúc anh và gia đình giáng sinh vui vẻ nha anh Trai

lnvinh

Super Moderator
Trả lời: Re: Góc vườn mơ ước của lnvinh vừa làm xong

rất tiếc vì không đựơc nhìn tận mắt lúc hoàng thiện . nhưng mà nhin trong hình thấy cũng phê lấm rồi

chúc anh và gia đình giáng sinh vui vẻ nha anh Trai
Bua nay co moc con dep hon nua do em. Chuc em trai giang sinh vui ve nhen

Bonsaivietnam77

Thành viên mới
Đẹp quá Anh Vinh ơi! Ta như lạc vào cõi tiên ấy.
Anh Vinh giúp em với. Em không biết cách làm đất trồng Bonsai, Anh vui lòng chỉ giúp em với. Ở nơi em sống có sơ dừa, than tổ ong, đất cháy, cát cháy ( những thứ này từ nơi đúc đồng, gang ). Anh vui lòng chỉ giúp em cách phối trộn những thứ sẵn có để tạo ra đất trồng mà chi phí lại thấp.
Em rất cần Anh giúp.

sam ninh thuan

Thành viên Mua Bán
hoành tráng quá thày....
thày có nhiều công trình và tác phẩm em rất là ngưỡng mộ...

chúc thày luôn vui và hạnh phúc .

lnvinh

Super Moderator
Đẹp quá Anh Vinh ơi! Ta như lạc vào cõi tiên ấy.
Anh Vinh giúp em với. Em không biết cách làm đất trồng Bonsai, Anh vui lòng chỉ giúp em với. Ở nơi em sống có sơ dừa, than tổ ong, đất cháy, cát cháy ( những thứ này từ nơi đúc đồng, gang ). Anh vui lòng chỉ giúp em cách phối trộn những thứ sẵn có để tạo ra đất trồng mà chi phí lại thấp.
Em rất cần Anh giúp.
Em gọi điện thoại anh tư vấn cho nhen .

lnvinh

Super Moderator
Hình ảnh mới nhất Góc vườn mơ ước của lnvinh

Update hình ảnh của Non bộ sau mới có hơn 2 tháng:

Toàn Cảnh:

Cận Cảnh:

Rừng Mai chiếu Thủy ra hoa từ trước Tết đến nay vẫn còn nở rộ trắng xóa

Bầy cá Koi: (con to nhất 80cm, nhỏ nhất 60cm)

Thảm cỏ Xanh đỏ mọc tốt ngất ngây, xanh rì nhìn rất mát mắt