Em nhờ các anh tư vấn hoàn thiện phôi sanh

ductru_auto

Thành viên
Phôi sanh em mua ở phiên chợ quê, nhờ các anh định hình lại giúp ah, chưa biết tạo hình thế nào để đẹp hơn.
Mong các bác góp ý để hoàn thiện hơn ah. rất sr mọi ng vì ảnh chưa có phông nền.

buitho

Thành viên Mua Bán
cây có bộ đế đẹp đó bạn nhưng cần thời gian để lấy thêm rễ phụ và tạo dáng cổ tự nhiên có lẽ là ok

ductru_auto

Thành viên
Cắt cụt chờ mầm làm lại thôi a ơi ,,,
Để vậy thì chán lắm ,,,:-bd
Thanks anh đã góp ý ah.em thấy đường thân cũng đã cắt giật nhiều lần, h cắt đi làm lại thấy tiếc quá anh ơi
==================================
Cây này làm bộ tay thấp nhìn thích hơn
Em cũng thích kiểu thấp đó anh. trước kia tay cành khá thấp nhưng do bị gãy nên h thành ra thế này ah.hix
cây này đế nở đẹp đó Anh
cây có bộ đế đẹp đó bạn nhưng cần thời gian để lấy thêm rễ phụ và tạo dáng cổ tự nhiên có lẽ là ok
thanks các bác đã góp ý ah. có bác nào khéo tay cho em bản demo tương lai cho e nó với.

saobang1

Thành viên
Gốc đẹp quá. bạn nên chọn mặt tiền chụp vuông góc vào giữa cây rồi nhờ ae demo nhé

ductru_auto

Thành viên
Gốc đẹp quá. bạn nên chọn mặt tiền chụp vuông góc vào giữa cây rồi nhờ ae demo nhé
Dạ, thanks anh. Do cây đang để dưới quê nên tạm thời em chưa chụp thêm được, em định lấy hình 2 làm mặt chính, nhưng chưa biết cắt lại thế nào?
mới vừa xem bên dd VNT , bạn xem có được không
Em cám ơn anh nhé. làm được như này thì đẹp quá anh, cây của em trụi lủi không biết vị trí mầm có ra được như thế không.

cuongphuong888

Thành viên
Re: Trả lời: Em nhờ các anh tư vấn hoàn thiện phôi sanh

Dạ, thanks anh. Do cây đang để dưới quê nên tạm thời em chưa chụp thêm được, em định lấy hình 2 làm mặt chính, nhưng chưa biết cắt lại thế nào?

Em cám ơn anh nhé. làm được như này thì đẹp quá anh, cây của em trụi lủi không biết vị trí mầm có ra được như thế không.
Y
Cây xanh thì đơn giản thôi bạn thích chỗ nào thì có chỗ ấy thôi

ductru_auto

Thành viên
Lấy hình 2 làm mặt tiền ,cắt trên nhịp 2 vài cm bạn ơi

Như vầy được không anh, ngọn có vẻ hơi cao so với hoành của cây
Y
Cây xanh thì đơn giản thôi bạn thích chỗ nào thì có chỗ ấy thôi
Dạ vâng, ngoài cách ghép ra có cách nào làm sanh ra mầm đúng chỗ không anh. anh có thể chia sẻ thêm được không ah.