em Mai đủ "tuổi" mà chưa có "tên" mời mọi người ghé xem :D

babyblue

Thành viên
em Mai đủ "tuổi" mà chưa có "tên" mời mọi người ghé xem :D

Sau tết em ra lá thế này, có cái cành phụ vọt thẳng lên nghi ngờ là zin của gốc

Và đây là hiện trạng của em nó sau hơn 1 tuần thay chậu và tạo dáng :D

hy vọng tết tới em nó có "tên" :D, mọi người đừng "đàn áp" em nóa nhá :-*

được chọn làm tàu của Jack Sparrow trong phần 4 Cướp biển Cà ri bê :))

pkimduc

Thành viên
Trả lời: em Mai đủ "tuổi" mà chưa có "tên" mời mọi người ghé xem :D

Tỷ lệ pha trộn chất trồng của bạn gồm những chất gì vậy 3B? Chia sẽ với. Cám ơn trước.

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực

"vươn buồm ra khơi"

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực

Tỷ lệ pha trộn chất trồng của bạn gồm những chất gì vậy 3B? Chia sẽ với. Cám ơn trước.
Gọi như vậy coi chừng lộn với Mod đó. Nên gọi là 3b. vì nhỏ hơn nên b thường thôi

pkimduc

Thành viên

Gọi như vậy coi chừng lộn với Mod đó. Nên gọi là 3b. vì nhỏ hơn nên b thường thôi
Ok, tui không biết, cám ơn nhé.

thanhtiena5

Thành viên tích cực

nếu là cành của gốc ghép thì nên cắt bỏ không sau này nó hút hết chất dinh dưỡng của cành ghép đó nha

babyblue

Thành viên

@pkimduc: bạn hỏi thì bb trả lời chứ bb biết có thể chẳng ai làm như bb :D, do cây mua lại nên phần bầu đất sau khi cắt tỉa gọn ko tính, chất trồng chỉ là 45%vỏ trấu + 55%sơ dừa (năm nay thử trồng vậy xem sao :D)

@thanhtiena5: kiến thức thì bb hiểu rõ như vậy, nhưng bb cố ý để nó phát triển xem hoa nó thế nào, cây giá trị nhỏ nên thử nghiệm thôi bạn à! :D

babyblue

Thành viên

nhớ hôm 25 tết mua em nóa còn thế này, lúc đó cái chồi ở gốc zin có chút xíu cỡ 5mm

vietcopy.org

Thành viên

Sao cái cây kế bên bác không chụp đưa lên luôn.Cuối tuần này bác rảnh anh em mình cafe. giao lưu luôn

maivangnambo

Thành viên tích cực

Sau tết em ra lá thế này, có cái cành phụ vọt thẳng lên nghi ngờ là zin của gốc

Và đây là hiện trạng của em nó sau hơn 1 tuần thay chậu và tạo dáng :D

hy vọng tết tới em nó có "tên" :D, mọi người đừng "đàn áp" em nóa nhá :-*

được chọn làm tàu của Jack Sparrow trong phần 4 Cướp biển Cà ri bê :))
"Xung phong được không Trường?Bửa nay đổi chử ký ngầu dử nhen![..] Xem ra em nó cũng được đó Trường cố gắng nuôi cho em nósớm trổ mả nha ha!ha!

babyblue

Thành viên

Sao cái cây kế bên bác không chụp đưa lên luôn.Cuối tuần này bác rảnh anh em mình cafe. giao lưu luôn
cây kế bên đây :D

chơi tết xong bb cưa hết nhánh, ghép giống mai phước vào thì nó như thế kia

CN hầu như bận chăm con nên khó ra ngoài vui cùng anh em, hẹn bạn 1 dịp OFF chung khác nhé!

babyblue

Thành viên

"Xung phong được không Trường?Bửa nay đổi chử ký ngầu dử nhen![..] Xem ra em nó cũng được đó Trường cố gắng nuôi cho em nósớm trổ mả nha ha!ha!
chữ ký em mới thay mà em tâm đắc quá anh oy :)), dì sao... bởi dì nhìu "em" đã ra đi mãi mà hok chở dề bởi em gòy =))

haizzz... cái cây nài tại em thích táy máy nên chơi ngông, chứ thật sự là cái nhánh tạt ngang suông đuột em thấy xấu quá, y chang cái cà nông :)) nên em cho hãng phim mượn làm tàu chiến đó chứ! :-??

tâm sự cùng anh chút chứ lúc tỉa gọn bầu đất để cho dô chậu mới hơi chật, em liều tỉa nhiều, cũng sợ tiễn thêm 1 "em" nữa, may trời thương nên coi như cũng là thành quả đó anh :D

chắc chắn em nó sẽ trổ mã nhanh nhờ em sẽ học hỏi từ anh nhiều đấy :-*

maivangnambo

Thành viên tích cực

chữ ký em mới thay mà em tâm đắc quá anh oy :)), dì sao... bởi dì nhìu "em" đã ra đi mãi mà hok chở dề bởi em gòy =))

haizzz... cái cây nài tại em thích táy máy nên chơi ngông, chứ thật sự là cái nhánh tạt ngang suông đuột em thấy xấu quá, y chang cái cà nông :)) nên em cho hãng phim mượn làm tàu chiến đó chứ! :-??

tâm sự cùng anh chút chứ lúc tỉa gọn bầu đất để cho dô chậu mới hơi chật, em liều tỉa nhiều, cũng sợ tiễn thêm 1 "em" nữa, may trời thương nên coi như cũng là thành quả đó anh :D

chắc chắn em nó sẽ trổ mã nhanh nhờ em sẽ học hỏi từ anh nhiều đấy :-*
t
Tự tin như vậy là tốt rồi Trường à .Chúc thành công nha ,thân chào%%-

dovanlo

Thành viên Danh Dự

bigbabol và babyblue cùng 32 tuổi nhưng vì 3 móm đăng ký thành viên trước nên là 3B còn Trường là 3b