Em mất Sanh rồi anh em ơi !

Trương tên Phi

Thành viên tích cực
Bây giờ là 5h6' sáng. Em vừa mới nhận được cuộc điện thoại từ mẹ và được biết một cây Sanh đã bị Cảnh Tặc lấy đi mất.Nạn Trộm cây gần nhà em cũng đã xảy ra mấy vụ nhưng quả thật vẫn bất ngờ vì hoàn toàn chưa cảnh giác vì nghĩ cây chưa hoàn thiện và không đáng giá nhiều. Dù cây đó cũng không có giá trị nhiều, chỉ khoảng 5 triệu trở về nhưng uất ức vì mình không thể ở nhà bảo vệ cây và thấy đau đớn như một vết thương đang chảy máu day dứt muốn chia sẻ cùng anh em. Em viết bài này mong anh em chia sẻ và hãy bảo vệ những gì mình đang có dù nó rất nhỏ nhoi nhưng là bạn tâm giao, niềm đam mê không thể thiếu.:(:)emoticon-crying::emoticon-crying::emoticon-crying:

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Xin chia buồn cùng bạn, cây dù đẹp dù xấu củng là do công của mình tạo nên do đó mât đi là cả một sự đau lòng.

Trương tên Phi

Thành viên tích cực
Cảm ơn Bac Xuân đã chia sẻ.Dù có trăm cây nhưng mất một cây vẫn tiếc lắm bác à.Vườn của bác là ước mơ của cháu, ước gì người Việt Nam có ý thức hơn có phải vườn Việt sẽ đẹp hơn không bác nhỉ. Không còn những tường cao, chó dữ và dây thépgai lung tung nữa. Như vậy mọi người có phải là được ngắm cây thỏa thích không? Cháu tiếc vì mất cây cũng một phần mà buồn vì con người là nhiều hơn.

baohuong-future

Thành viên Mua Bán
Tiền bạc nhiều lúc mất đi thì tiếc chút rồi thôi nhưng cây mà mất đi sẽ nhớ cả đời, mỗi cây của ta như 1 đứa con tinh thần mất đi sao không ức được. Em mà thấy mấy thằng trộm em đập chết quá, Thành thật chia buồn cùng bạn.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Cảm ơn Bac Xuân đã chia sẻ.Dù có trăm cây nhưng mất một cây vẫn tiếc lắm bác à.Vườn của bác là ước mơ của cháu, ước gì người Việt Nam có ý thức hơn có phải vườn Việt sẽ đẹp hơn không bác nhỉ. Không còn những tường cao, chó dữ và dây thépgai lung tung nữa. Như vậy mọi người có phải là được ngắm cây thỏa thích không? Cháu tiếc vì mất cây cũng một phần mà buồn vì con người là nhiều hơn.
Xứ nào nơi nào củng có kẻ xấu người tốt, ở Châu âu và ở Mỹ củng có trường hợp bị mất cây, măc dù tuơng đối ít phổ biến hơn. Trước đây tôi củng có để ở sân trước nhà vài cây cho người lối xóm sáng sáng hay chiều chiều đi dạo quanh khu phố ngắm chơi họ rất thích và đã có lời cám ơn nhưng từ khi người cắt cỏ thuê nhà kế bên cho hay là khách hàng của họ củng bị mất nên giờ tôi mang hết vào sân sau. Thật ra củng tùy khu phố, khu tôi ở hoàn toàn an ninh chỉ sợ mấy người đi cắt cỏ dạo (đa số là người Mễ) có thể làm bậy nên cẩn thận vẫn hơn.

HUUDUC

Quản lý
Xin chia buồn cùng bạn ! Thôi cứ coi như là của đi thay người bạn nhé . Chúc bạn may mắn và có được nhiều cây đẹp hơn trong tương lai. Thân ái.

NaTuan

Quản Lý Viên
Chia buồn cùng bạn , dạo nạn này trộm cây cảnh sảy ra khắp mọi nơi .

dennhem

Thành viên
Chia sẻ cùng bạn. Mất cây là chuyện nhỏ, buồn cho người mình, sao không đi trộm của Trung quốc, trộm đất càng hay.

TPN

Thành viên
Xin chia buồn cùng bạn, cùng cảnh ngộ với mình cách đây 10 ngày (hôm bầu cử) tụi cảnh tặc cũng ôm của mình một cây sung đến nay vẫn còn tức điên cả người.

thanhlanqn

Thành viên
Chia buồn cùng anh, đúng là dù là cây như thế nào nhưng nó cũng là cái gì rất thân thiết với mình rồi.

vanxeng

Thành viên tích cực
Chia sẻ mất mát cùng Dựng Đức nhé! Tình hình kiểng tặc thế này có khi phải khắc dấu vào cây để dánh dấu mất thôi các bác nhỉ?

Trương tên Phi

Thành viên tích cực
Trân thành cảm ơn anh em đã ghé thăm và chia sẻ. Quả này em phải xây tường cao hơn và cảnh giác hơn chút, trước giờ thấy người mất mà mình chưa bị mất, đến lúc mình mất mới biết thế nào. Haizzz !

Phong_Trần

Thành viên tích cực
Trân thành cảm ơn anh em đã ghé thăm và chia sẻ. Quả này em phải xây tường cao hơn và cảnh giác hơn chút, trước giờ thấy người mất mà mình chưa bị mất, đến lúc mình mất mới biết thế nào. Haizzz !
Mất rồi mới thấy tiếc . :) . Chia buồn cùng bác nhé

vuive

Thành viên
Thang nha hang xom lay ma ko biet ha bạn
mình la canh sat hinh sự đây, hahhahha
chia buon cung bạn