Em hỏi cách bó bầu đất!

NLH81

Thành viên
Chẳng là chỗ em trên núi có vài gốc nguyệt quế cũng to to nhưng mấy lần đánh đều không sống được, vì em chẳng biết cách bó bầu, chỉ đào mang về. Nhìn mấy anh bán trên diễn đàn bó bầu rất đẹp và chắc nên nay muốn nhờ mọi người chỉ cách , càng chi tiết càng tốt, em xin cám ơn!
Em muốn bó như thế này có khó không mọi người!

Mượn cây của bác Nhât Thành làm ví dụ tí!
Em xin cám ơn rấnhie6u332.
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!

thubuonlaroi

Thành viên Mua Bán
nghe đến câu "mộc tọa sơn lâm" thì bác có mà "bạch nhật tác mộng'' mí được cao nhân...
em thì tẩu vi thượng sách

chiyenlap

Thành viên tích cực
Bầu cho cây to em toàn dùng lưới B40,lỏng đâu xỏ tay quay vào quay luôn,chặt cứng,Nhanh.Mấy anh em nó bảo mang sang Mỹ được=P~,Nhưng phải lót nhiw hơn ,không là thít cả rễ cái lẫn con.

tottayan

Thành viên
Chẳng là chỗ em trên núi có vài gốc nguyệt quế cũng to to nhưng mấy lần đánh đều không sống được, vì em chẳng biết cách bó bầu, chỉ đào mang về. Nhìn mấy anh bán trên diễn đàn bó bầu rất đẹp và chắc nên nay muốn nhờ mọi người chỉ cách , càng chi tiết càng tốt, em xin cám ơn!
Em muốn bó như thế này có khó không mọi người!

Mượn cây của bác Nhât Thành làm ví dụ tí!
Em xin cám ơn rấnhie6u332.
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!
Cây to đào về mà chết có nhiều lí do : 1. Do bở bầu cây.
2. Do chăm sóc cây chưa đúng.
3. Do đào cây vào mùa chưa thích hợp........
Mình tạm gợi ý cách bó bầu cho rất nhiều loại cây to cũng như cây vừa như sau :
1.Xin nhiều cái xăm xe honda hư , mỗi xăm như vậy bạn chỉ cắt thành một sợi dây thôi , rộng 2-> 3cm Tùy theo cây to hay nhỏ.
2. Bầu đất được gọt tròn như bánh xe hơi các rễ to lồi ra được cắt nhẵn ló ra khoảng 2-> 10 cm tùy theo loại cây to hay nhỏ.
3. Dùng dây su quấn xung quanh kín bầu đất từ trên xuống dưới ; sau đó quấn chéo ôm gốc cây xuống một phần đáy bầu cứ thế cho được nhiều vòng sao cho không bể mặt đáy là được .
Công việc bó bầu thế là xong . Việc chuyển , chăm sóc bầu cây và trồng cây chắc bạn không đã rành . Chúc bạn thành công !