Em biết...~^

thư thu

Thành viên
Em biết rằng, chẳng thể mất anh…

Vì em tin, trái tim có những lý do của riêng mình, có sự nhạy cảm của riêng mình, để khiến em dù đang đau nhất, vẫn thấy lòng mình đầy ắp một niềm tin rất thực…

Em thậm chí còn không hiểu được, em đang đau đớn đến như thế nào. Giờ em cũng không thể khóc, bởi dường như nước mắt cũng chẳng nghe lời em nữa, không muốn cuốn dùm em tất cả nỗi buồn…

Dù anh tắt máy mỗi lần em gọi. Anh dửng dưng trước những lời em nói, không trả lời những câu hỏi của em. Anh biến chúng mình thành những người xa lạ, những người bị gió thổi bay đi tất cả yêu thương.

Em biết rằng, chẳng thể mất anh...

Không phải: “Xa anh em sẽ hạnh phúc”, “Xa nhau sẽ tốt hơn cho cả hai chúng ta”…

Dù cho anh có nói anh không còn yêu em nữa, rằng giờ đây em chẳng là gì đối với anh.

Dù anh nói thế nào, dù anh có trăm nghìn những lý do khác nhau, em vẫn biết, tất cả đều là “không phải”.

Thực ra thì…

Em chẳng có lý do gì để khẳng định một cách chắc chắn tất cả những điều ấy. Em cũng chẳng có được những lý lẽ để chứng minh cho những gì em tin. Thế nhưng, trái tim em chưa phút nào tắt đi một niềm tin mãnh liệt rằng em không thể mất anh, rằng nhất định anh sẽ lại trở về, lại yêu em như những ngày xưa ấy…

Em sẽ đợi anh. Nhất định thế. Bởi, em biết rằng, chẳng thể mất anh…

Anh bắt em phải quên anh ư? Anh nói em sẽ hạnh phúc hơn nhiều khi ở bên một người có thể chăm lo cho em nhiều hơn anh có thể ư?

Nhưng nếu không thì anh hãy quay về bên em nhé... Mọi thứ chẳng thể nào thay thế được anh đâu...

Đấy, thế đấy. Em không biết giờ phải làm thế nào nữa. Em chỉ biết rằng em không muốn mất anh, không muốn xa anh. Luôn hi vọng tin tưởng rằng em chẳng thể mất anh đâu. Em có mù quáng quá không anh. Em chỉ sợ mình đã làm anh tổn thương sâu sắc quá, để anh ghét bỏ em thực sự. Khiến anh không còn yêu em nữa. Em chỉ sợ anh đã yêu người khác thật rồi. Sợ rằng đúng là em chẳng còn là gì của anh nữa. Sợ rằng anh chẳng bao giờ cần đến em trong cuộc đời này nữa. Nếu như thế thật thì em sẽ đau đớn đến chừng nào nhỉ? Em không biết nữa. Nhưng nếu thật điều đó có thì em phải quên anh thôi. Nhưng hãy cho em được quên anh theo cách riêng của em. Đừng bắt em phải cố, em không đủ sức để gồng mình lên đâu.

Em đã xóa nick anh, xóa tên anh khỏi điện thoại. Nhưng em đâu cần phải lưu mới nhớ được những thứ đó. Em đã làm như vậy để xóa đi hình ảnh của anh. Nhưng không được gì. Em lại lưu nó lại. Để nó ở nới dễ nhìn thấy nhất. Bởi vì nếu không em cũng sẽ mất công tìm kiếm. Chẳng để làm gì, chỉ để nhìn. Và chờ đợi một điều không bao giờ xảy ra.

Đừng bắt em phải cố quên ngay, đừng giận mỗi khi em nhắn tin, gọi điện hay cố tình nói chuyện trên mạng với anh, gửi mail cho anh. Em cũng dặn lòng đừng làm điều đó, anh không muốn thế. Nhưng em không thể. Xin hãy cho em được nói yêu anh khi em vẫn cảm thấy còn yêu anh tha thiết, nói nhớ anh nếu nỗi nhớ cứ quay cuồng trong em, và nói rằng muốn gặp anh khi cảm thấy không còn đứng vững được một mình nữa. Em phải làm thế để xoa dịu trái tim này xuống để nó thôi đừng thổn thức nữa. Em đau lắm.

Và nếu có một ngày nào đó, có thể chưa phải là ngày mai, ngày kia, chúng ta may mắn quên được nhau để tìm cho mình một hạnh phúc khác, thì chúng ta sẽ chúc phúc cho nhau chứ anh?

Nhưng mà em sợ rằng em không làm được như thế đâu. Vì sẽ không ai thay thế được anh đâu. Em đã đẩy anh ra khỏi em sao. Em đã sai thật sao? Em sợ rằng mình sẽ phải sống suốt đời trong dằn vặt. Rằng em đã làm một điều ngu ngốc nhất đời sao?

Em giận anh...giận anh lắm...Vì bao nhiêu nhứng lời hứa hẹn vẫn còn lại trong em...và bao nhiêu những giâc mơ về 1 tương lai...về con đường có anh luôn đi cùng em....Giận vì tại sao a nói sẽ không để em ngã, sẽ không làm em khóc.......Nhưng sao giờ đây người làm em khóc rất nhiều hàng đêm lại chính là anh...Và giận hơn nữa.... vì tại sao anh không hề quan tâm đến điều đó..........Và vì anh nói em chính là định mệnh của anh cơ mà.......Nhưng sao anh lại bỏ rơi em như thế này.........
Em sợ....
Em sợ... Sợ mình phải khóc vì nhớ anh như những ngày xưa. Sợ những ngày mưa lạnh ngắt với nỗi nhớ anh nghẹn ngào trong trái tim mình. Sợ những niềm vui không có anh chia sớt. Sợ những đêm em nhớ anh đến cháy lòng, da diết... Em sợ mình choàng tỉnh sau những cơn mơ có anh. Và em sợ mình thèm cảm giác được bên anh, được ôm lấy anh. Dẫu hôm nay đó là việc hằng ngày như em phải đánh răng, rửa mặt vậy. Nhưng ngày mai là mộng tưởng, là hoang đường, là khao khát, là ước mơ... Em yêu anh thế nào, anh vẫn luôn biết, phải không anh?

Em ghét nước mắt rơi mặn đắng môi cười. Ghét phải nhai đi, nhai lại những dòng tin nhắn để đến khi cái máy ngu ngốc đã đầy ụ đến độ không thể gửi đi được nữa. Em ghét những tháng ngày không anh. Vì anh, em sẽ sống tốt,và chờ đợi anh, vì bởi... trái tim em đã yêu anh quá nhiều.”

Em đã nói với anh nhiều thật nhiều, nói hết lòng em, nhưng anh vẫn chẳng chịu chấp nhận là sao hả anh? Có phải thực sự vì anh đã coi em như người dưng, như người xa lạ.

Em chẳng thể biết được điều đó. Em cũng chẳng thể nghĩ hay nói gì nữa. Có lẽ điều duy nhất em cần là một không gian riêng, một cái góc vuông trên trái đất quá tròn này, để gục đầu vào mà khóc. Trước nay em chỉ khóc trên vai anh. Giờ không có anh, em không khóc được ở đâu nữa. Em thấy mình thật sự không trụ được nữa.

Nhưng anh ơi, xin anh đừng thương hại em. Nếu như anh đã thực sự coi em được như người dưng, không là gì nữa đối với anh, rằng anh thật sự không cần em nữa thì dù cho em có khổ sở thế nào a cũng không được mủi lòng để quay lại với em đâu. Em sợ nhất là điều đó.

haohuynhde

Thành viên tích cực
Đọc xong thấy xúc động quá( tuy hơi mỏi mắt vì dài quá). Hôm nay e gái có vẻ tâm trạng quá... không cười nhiều như lúc anh gặp em.

Kuan xin đóng vai người ấy trả lời thuthu1102
Anh biết rằng,em không muốn mất anh
Vì đã yêu nhau say đắm làm sao có thể để mất nhau dễ dàng,làm sao có thể tin khi con dường đã chia 2 rẽ.Nhưng tường lai ai có thể đoán trước được hả em?Niềm tin đã mất thì em hãy xây dựng 1 niềm tin khác mà.....không có anh.
Anh biết rằng ,em không muốn mất anh
Anh thậm chí hiểu,thậm chí biết giờ phút này em đau đớn ra sao,nước mắt rơi thấm đẫm đôi má mà anh đã từng hôn lên đó.Nhưng anh chẳng thể làm gì,vậy em hãy khóc đi,khóc cho thoải mái để những giọt nước mắt ấy cuốn phăng tất cả nỗi đau anh gây ra cho em
Anh biết,em không muốn mất anh
Hãy thứ tha cho những lần anh tắt máy,hãy xem anh là kẻ xấu xa.Vì anh chẳng có gì để nói,anh đã biết em đau khổ rất nhiều.Anh mà nói ra em càng đau lòng hơn.Anh 0 cố ý muốn biến chúng ta thành người xa lạ,nhưng hiện giờ em có đủ can đảm khi chúng ta trở thành bạn bè 0?
Anh biết rằng,em 0 muốn mất anh
Nhưng em àh,thế gian này có nhiều thứ tốt đẹp,còn nhiều người con trai tốt hơn anh.Hãy quên anh,1 con người đáng ghét nhất mà nghĩ tường lai về xa.Hãy theo đuổi hạnh phúc,thần tình ái sẽ luôn mỉm cười với em
nh đã nói anh không còn yêu em,em chẳng còn gì đối với em.Hãy tin đó là thật,đừng níu kéo vì anh đã thay lòng,hãy nguyền rủa anh nếu điều đó làm em thấy thoải mái,hãy xé đi những tấm ảnh kỉ niệm,vì mỗi lần ngắm nó em sẽ đau khổ,hãy quên những chiếc hôn anh đã trao.Xin lỗi em
Bởi vì...
Giờ đây anh chẳng còn gì để nói,chẳng biết cách nào để em hết buồn.Im lặng và xa lánh là cách tốt.Thời gian sẽ thay đổi tất cả em àh

(Bữa sau viết tiếp,giờ đi nấu ăn)

thư thu

Thành viên
Đọc xong thấy xúc động quá( tuy hơi mỏi mắt vì dài quá). Hôm nay e gái có vẻ tâm trạng quá... không cười nhiều như lúc anh gặp em.
Dạ...em vẫn cười , còn nhiều hơn lúc anh gặp e đó :D
==================================
đùng có rủ rê em nó nha em

đang buồn, giới thiệu cho em nó 1 chàng đi
ANh Nhân đúng nà tốt bụng há !! :)
em có biết rằng ta đả trộm nhớ hihi
EM còn trộm trước anh đó ;;);;)
Kuan xin đóng vai người ấy trả lời thuthu1102
Anh biết rằng,em không muốn mất anh
Vì đã yêu nhau say đắm làm sao có thể để mất nhau dễ dàng,làm sao có thể tin khi con dường đã chia 2 rẽ.Nhưng tường lai ai có thể đoán trước được hả em?Niềm tin đã mất thì em hãy xây dựng 1 niềm tin khác mà.....không có anh.
Anh biết rằng ,em không muốn mất anh
Anh thậm chí hiểu,thậm chí biết giờ phút này em đau đớn ra sao,nước mắt rơi thấm đẫm đôi má mà anh đã từng hôn lên đó.Nhưng anh chẳng thể làm gì,vậy em hãy khóc đi,khóc cho thoải mái để những giọt nước mắt ấy cuốn phăng tất cả nỗi đau anh gây ra cho em
Anh biết,em không muốn mất anh
Hãy thứ tha cho những lần anh tắt máy,hãy xem anh là kẻ xấu xa.Vì anh chẳng có gì để nói,anh đã biết em đau khổ rất nhiều.Anh mà nói ra em càng đau lòng hơn.Anh 0 cố ý muốn biến chúng ta thành người xa lạ,nhưng hiện giờ em có đủ can đảm khi chúng ta trở thành bạn bè 0?
Anh biết rằng,em 0 muốn mất anh
Nhưng em àh,thế gian này có nhiều thứ tốt đẹp,còn nhiều người con trai tốt hơn anh.Hãy quên anh,1 con người đáng ghét nhất mà nghĩ tường lai về xa.Hãy theo đuổi hạnh phúc,thần tình ái sẽ luôn mỉm cười với em
nh đã nói anh không còn yêu em,em chẳng còn gì đối với em.Hãy tin đó là thật,đừng níu kéo vì anh đã thay lòng,hãy nguyền rủa anh nếu điều đó làm em thấy thoải mái,hãy xé đi những tấm ảnh kỉ niệm,vì mỗi lần ngắm nó em sẽ đau khổ,hãy quên những chiếc hôn anh đã trao.Xin lỗi em
Bởi vì...
Giờ đây anh chẳng còn gì để nói,chẳng biết cách nào để em hết buồn.Im lặng và xa lánh là cách tốt.Thời gian sẽ thay đổi tất cả em àh

(Bữa sau viết tiếp,giờ đi nấu ăn)[/QUOT
Gặp đối thủ đáng gờm rồi á á á X_X

thư thu

Thành viên
Xin lỗi a, vì em đã hok giữ lời hứa
Xin lỗi a, vì em vẫn còn nghĩ đến a mỗi ngày
Xin lỗi a, vì mỗi đêm em vẫn khóc thầm vì những kí ức
Xin lỗi a, vì em vẫn nhắc đến tên anh trong nỗi nhớ
Xin lỗi a, vì em chẳng thể nào gạt a ra khỏi suy nghĩ của em
Xin lỗi a, vì em đã tự tay xóa danh bạ với cái tên đáng yêu mà e dành cho anh...
để rồi em lại lưu vào với vị trí đầu tiên
Xin lỗi a, vì em vẫn dõi theo anh mỗi ngày....
Xin lỗi a, vì có những lúc nhớ a, e lại làm nước mắt mình rơi xuống
Xin lỗi anh !!! Vì em ...còn yêu anh !!

xin lỗi em,vì anh đã quên em
Xin lỗi em,vì anh đã tạo ra những kí ức đẹp nhưng nó khiến em đau khổ về đêm
xin lỗi em,hãy xóa tên anh trong từng nỗi nhớ của em
Xin lỗi em,anh đã 0 còn là của em
Xin lỗi em,anh cũng đã xóa tên em,tên gọi yêu anh dành cho em
Hãy xóa đi những thứ đó mà hãy nghĩ về tương lai 0 còn anh
Xin lỗi em,anh đã đi xa
Xin lỗi em,hãy đừng để những giọt nước mắt rơi trên mi mà quên anh
Xin lỗi em,xin lỗi em tất cả,anh đã phụ em

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Đừng bao giờ đặt trọn niềm tin vào người khác em ạ, cái gì cũng có thể mất cũng như nó sẽ thay đổi, cả bản thân em cũng vậy mà :D
Hết buồn chưa em

bồ công anh

Thành viên
bác nghĩa nói mấy bài lang man vậy là bị xóa đó ...có gì pm riêng tâm sự bạn ơi ..diễn đàn dạo này mức độ tình cảm kém lắm ko phải chổ để tâm sự đâu

lalech88

Thành viên mới
bác nghĩa nói mấy bài lang man vậy là bị xóa đó ...có gì pm riêng tâm sự bạn ơi ..diễn đàn dạo này mức độ tình cảm kém lắm ko phải chổ để tâm sự đâu
thằng cha này dở hơi à.nếu ông không thấy diễn đàn này có gì hay thì biến chỗ khác,
cần gì phải viết bài kiểu vậy.

bồ công anh

Thành viên
thằng cha này dở hơi à.nếu ông không thấy diễn đàn này có gì hay thì biến chỗ khác,
cần gì phải viết bài kiểu vậy.
hic em đâu dám nội quy có ghi mà anh ..diễn đàn ta hay qua chứ anh .....em nhắc nhở bạn ấy ý mà ..tại mấy anh mod thông báo kìa sợ bạn ấy chưa đọc ....>:p>:p>:p