Duối mộc sơn

itthoi

Thành viên
hôm nay em cắt lá tỉa bớt cành chụp hình gửi lên nhờ ace dđ tư vấn giúp xem cây này làm "Mộc Sơn" có đc ko ah. Rất mong nhận đc ý kiến đóng góp của mọi người ạ.

nguyenngochung1311

Thành viên
không hiểu bạn đánh kiểu gì mà sống được những cây như thế này, mình đánh mấy cây rồi đều chết, sang tuần đánh tiếp 1 cây nữa mà cũng không biết có sống không, gốc của bạn đẹp, làm chi răm xong thì nhìn tuyệt lắm

itthoi

Thành viên
em đánh duối khá nhiều rồi nhưng cây khai thác này thì 50-50 thôi tuy nhiên giờ đánh thì tỉ lệ sống cao hơn

itthoi

Thành viên
em thấy duối có cây em đánh chả cần rễ mấy cũng sống có cây nhiều rễ lại vẫn có cây phải đóng học phí

TapBonsai

Thành viên tích cực
Trồng thế này khéo chỉ còn Mộc thôi bác ah.:D
Nghe ghê quá đi mất :D. Cây này cứ để nuôi như vậy thì ổn nhưng tôi có một góp ý bạn nên trồng xâu xuống chậu nữa chứ đừng để như hiện tại vì nhìn phần rễ không đẹp, chông chênh, gò bó làm sao ấy.

dangvanhung

Thành viên tích cực
không hiểu bạn đánh kiểu gì mà sống được những cây như thế này, mình đánh mấy cây rồi đều chết, sang tuần đánh tiếp 1 cây nữa mà cũng không biết có sống không, gốc của bạn đẹp, làm chi răm xong thì nhìn tuyệt lắm
Anh Chung có trùng sở thích với mình quá. Ruối muốn đánh không chết thì đừng cắt rễ cọc quá ngắn. chừa khoảng tối thiệu là 30cm từ cổ rễ trở xuống. Sau này trong quá trình trồng thì mình làm mỏng đế vì lúc đó các rễ con đã chịu rồi.

Nếu anh rãnh phone em chiều ni đi đánh nha, đảm bảo sống

itthoi

Thành viên
Nghe ghê quá đi mất :D. Cây này cứ để nuôi như vậy thì ổn nhưng tôi có một góp ý bạn nên trồng xâu xuống chậu nữa chứ đừng để như hiện tại vì nhìn phần rễ không đẹp, chông chênh, gò bó làm sao ấy.
thanks bác nhưng trồng lún nữa thì có lẽ ko đc vì cây hiện tại cao có 1,1m mà bệ gốc đường kính 90 rồi

itthoi

Thành viên
Dáng cây quoái quá nhỉ, thật thú vị khi làm xong tác phẩm đó. Cố lên bác
vâng nhưng em đánh về 2 năm rồi xong bận wa nên cây ko phát triển mấy đợt này rảy mới lôi em nó ra chăm bẵn 1 chút hi vọng vài năm nữa sẽ có cây chơi

itthoi

Thành viên
cây đẹp đấy bạn ạ.mình thấy ruối khó sống lắm
em thấy cây khai thác thì cây nào cũng khó như em hay đánh duối và ổi đợt đầu hầu như là hi sinh hết nhưng sau rồi tỉ lệ sống cũng cao lên

toanphuonglonghy

Thành viên
cây này sông là đẹp. nhìn kỹ rát giống con voi
==================================
hinh cuôi cùng bạn đăng ý
o we mình có cây như thế này, nhưng ho tạo thanh HON NON BỘ , đẹp lắm và ho bán đươc 17 triệu , mình đã chứng kiến ,
chúc bạn có cây đẹp,

itthoi

Thành viên
cây này sông là đẹp. nhìn kỹ rát giống con voi
hinh cuôi cùng bạn đăng ý
o we mình có cây như thế này, nhưng ho tạo thanh HON NON BỘ , đẹp lắm và ho bán đươc 17 triệu , mình đã chứng kiến ,
chúc bạn có cây đẹp,
ý tưởng tạo thành non bộ có lúc em cũng đã nghĩ tới nhưng trình độ còn hạn chế nên chưa thực hiện đc ạ