Duối 150k !

No_one

Thành viên
Sáng nay chủ nhật đúng chợ phiên đi chợ chơi nhìn thấy cây duối cũng có đường nét giá chỉ 150k .Em cho luôn lên ang đợi thời gian cho cây khỏe lại thì chỉnh sửa thêm 1 chút nữa chắc sẽ đẹp hơn !Mời cả nhà cho em thêm ý kiến nhé !

Và đây là kết quả sau khi chỉnh sửa lại 1 chút :

Thêm đây là cây Sanh em đang làm ,chờ lâu quá !3 tháng trời rồi mà tay ,cành vẫn bé tẹo teo ;));))

No_one

Thành viên
Vâng ! Về nhà mọi mọi người hỏi Em bảo 150k không ai tin mới chết chứ lị ;));))
Ai cũng bảo cây này ít nhất cũng phải 3 lít ;));))

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Bạn mua ở đâu?. Chợ HĐông à?. 150k thì không đắt nhưng cũng chẳng rẻ. Ở vùng khác mình không biết nhưng ở HN thì có mấy chợ phiên, bạn chịu khó đi săn thì cũng kiếm được đồ chơi hay với giá cả hợp lý ( Mình mua 1 cây cần thăng ở chợ HĐông 100k, mang ra đến ngã tư sở có ông hỏi mua 250k, bán luôn quay lại mua được cây khác đẹp hơn mà vẫn lời:)). Thanks bạn đã chia sẻ.

vu_hue

Thành viên Mua Bán
Re: Trả lời: Duối 150k !

Bạn mua ở đâu?. Chợ HĐông à?. 150k thì không đắt nhưng cũng chẳng rẻ. Ở vùng khác mình không biết nhưng ở HN thì có mấy chợ phiên, bạn chịu khó đi săn thì cũng kiếm được đồ chơi hay với giá cả hợp lý ( Mình mua 1 cây cần thăng ở chợ HĐông 100k, mang ra đến ngã tư sở có ông hỏi mua 250k, bán luôn quay lại mua được cây khác đẹp hơn mà vẫn lời:)). Thanks bạn đã chia sẻ.
Vậy bạn là cao thủ săn phôi rồi....khi nào bác dẫn cho e đi lựa với nghe...hehehe

maritime

Thành viên
Các bác hay gặp phôi hay thế. Em đi tìm mãi mà vẫn chưa được cái nào ưng ý cả.huhu. Mệt thật

No_one

Thành viên
Vâng em mua ở chợ Hà Đông sáng nay !
Chuyện Bác kể chứng tỏ Bác là người rất biết chơi cây và hơn cả là biết "đi chợ " ! ;));))
==================================
Các bác hay gặp phôi hay thế. Em đi tìm mãi mà vẫn chưa được cái nào ưng ý cả.huhu. Mệt thật
Mình cũng hay đi chợ phiên thi thoảng gặp được cây kha khá mà giá phải chăng thì mua !
Cứ hay lọ mọ ngoài chợ sẽ gặp được cây như ý thôi ,với lại cây ở chợ cũng nhiều cây đẳng cấp khác nhau ,nếu mình chịu chi manh tay 1 chút thì không khó kiếm cây đẹp lắm đâu bạn ạ !
;));));));));))

daiphuocloi

Thành viên tích cực
em cũng hay gặp như anh nhưng em không bán vì họ trả giá như thế mới thích . nhưng không phải phiên nào đi săn cũng gặp đâu, có tháng đi cả 4-5 buổi chợ cũng về không

LinhChi4

Thành viên tích cực
CHúc mừng bạn đã có cây đẹp.Cây sanh có nhiều phương án,nhưng cách nào thì cũng phải thu ngắn dăm, chi và ngọn lại đi ,nhìn hay hơn

nguyễn minh tiến

Thành viên tích cực
cây duối trên e thì nhiều vô kẻ. mỗi tội là không đánh đc cây to về, có dịp lên Tuyên Quang kính tặng bác, cây sanh thì có lẽ anh nên trồng chỗ đất màu mỡ hơn chút đỉnh đi, nhìn khổ thân quá.

No_one

Thành viên
cây duối trên e thì nhiều vô kẻ. mỗi tội là không đánh đc cây to về, có dịp lên Tuyên Quang kính tặng bác, cây sanh thì có lẽ anh nên trồng chỗ đất màu mỡ hơn chút đỉnh đi, nhìn khổ thân quá.
;));)) Đúng rồi ! cây Duối ở quê cũng nhiều mà ! Trước chỗ mình cũng nhiều lắm nhưng giờ thì chẳng còn là mấy !
Còn cây Sanh nhà mình trồng ở vườn đất tốt lắm đấy chứ không phải cằn cỗi đâu !
Thank bạn nha !
:-h:-h
==================================
hôm nào em cũng phải ra chợ hà đông kiếm cây nào rẻ rẻ về chơi mới được
Uh ! Chợ Hà Đông cũng nhiều cây lắm bạn ạ ! nói chung là giá bán thấp hơn ở chợ Bưởi !
Chúc bạn đi chợ mua được nhiều cây đẹp nhé !
:-h:-h

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Nói thật là mình chỉ là dân chơi cây chứ không phải là buôn bán gì đâu. Nhưng đi chợ cây nhiều mới biết là họ nói thách kinh khủng. Cứ hỏi xem Anh Cường ( Lemanhcuong) chuyên gia về tùng xem Anh ấy đi chợ 1 tuần bao nhiêu phiên thì các bạn sẽ có nhiều kinh nghiệm đấy. Chúc cả nhà ngày càng có nhiều cây đẹp. :)

vanxeng

Thành viên tích cực
Anh Hùng chịu khó đi chợ ghê, Cây Phi Lao về nhà anh thế nào rồi? Anh nên nuôi thả cho nó mạnh thêm rồi hãy chuyển qua chậu mỏng. Vừa rồi em mới san được cây Mai chiếu thủy cũng khá hay! Anh vào vườn em xem nhé!

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Uh, một tuần được nghỉ hai ngày, hôm nào vào chợ phiên thì đi chơi vui mà em. Cây phi lao mọc tốt lắm. Anh cũng đang nuôi thả. Đợt này ít mua cây vì mới lấy một lô sam núi và Linh sam nên chật nhà rùi. Lúc nào rảnh Anh qua ngắm vườn em nha. Mai chợ phiên Hà Đông đấy, có ai đi với tui ko?.