Diễn đàn giờ sao buồn quá?

phongnamthuan

Thành viên
Lâu quá ko thấy a e nào đăng ảnh mai.toàn là cây bệnh.cứu chữa.giờ đăng ảnh khởi động lại cho sung.mong a e chú bác chia sẻ những hình ảnh đẹp.

Ngày tết:

Hôm nay:

m123456

Thành viên
Cho mình hỏi sao mai vàng mỗi lần mình vô kẽm là nó chết nhánh, vô 10 chắc chết đến 3

maivang767676

Thành viên
Làm gì có chuyện vô kẽm là chết nhánh bạn. Trừ khi nhánh đó yếu, bị nấm bệnh lâu ngày, cành ốm yếu. Khi quấn kẽm, bạn siết quá chặt và thời gian mở dây quá lâu... sẽ làm mạch nhựa bi chặn lại, ko có dinh dưỡng nuôi nhánh đó, rồi suy dần , rồi khô cành.
Nếu cây khỏe mạnh, ko có chuyện vô dây kẽm chết cành

nnaakkkk

Thành viên
Củng có thể mai để trên sân thượng nên hầu như khg có sâu bệnh gì ,còn tưới nước thì bình thường

hominhanh

Thành viên
ké vài cây cho đỡ buồn
Cây này hôm trước lá già rụng gần hết hôm nay mới ra đọt non lại

Cây này chờ ghép nhưng chưa có bo

m123456

Thành viên
Làm gì có chuyện vô kẽm là chết nhánh bạn. Trừ khi nhánh đó yếu, bị nấm bệnh lâu ngày, cành ốm yếu. Khi quấn kẽm, bạn siết quá chặt và thời gian mở dây quá lâu... sẽ làm mạch nhựa bi chặn lại, ko có dinh dưỡng nuôi nhánh đó, rồi suy dần , rồi khô cành.
Cám ơn bạn đã nhiệt tình, chắc do mình siết kẽm chặt quá.

phongnamthuan

Thành viên

em ké nón lá hoa mai cho sôi động.
hehe.cám ơn
a này nói đúng nè.
Ghóp vui cây mai xù

trồng mai mà kinh doanh luôn mật ong.hìhì
ké vài cây cho đỡ buồn
Cây này hôm trước lá già rụng gần hết hôm nay mới ra đọt non lại

Cây này chờ ghép nhưng chưa có bo

có ảnh là sung rồi đó.;)
Cái mâm xôi dự kiến đến tết chắc đạt đk 2.5m
cây này tàn tự nhiên,ko sửa hả a.

nnaakkkk

Thành viên
Phải có bàn tay co người tác động vảo , nếu để tự nhiên thì em nó còn khủng hơn nhiều