Dendrobium Nắng Singapore ưu và nhược điểm

Kiếm được cây ưng ý giá mềm hơi khó bác ah. Bây h em cứ cây nào giá mềm, kể cả chưa biết hoa em cũng mua. Em nuôi một thời gian xem như thế nào.

culanluasg

Super Moderator
bạn phải nhìn hoa rồi quyết định
hiện nay một số anh em nuôi cây Sing đã phải rút đọt cho cây đừng quá cao và hy vọng cây sẽ mua có hoa

culanluasg

Super Moderator
sự cao to và chậm hoa của Sing làm cho người chơi bắt đầu ngần ngại trừ mã số 1002 mau có hoa,còn mã số khác khá chậm hoa

culanluasg

Super Moderator
giống như những loài hoa lan khác ,Cây Den.Sing cũng có cây không vừa mắt người này người kia và có những cây siêng hoa dù chiều cao khiêm tốn dưới 80 cm ví dụ dòng mã số 1002,cây đang hot với những người yêu Den Sing nhưng giá còn cao
- với mình thỉ thích Den Sing có hoa chùm,nở tứ hướng,tuy có thể chen nhau nhưng kết cấu hoa vẫn rõ ,cây kết cấu đẹp mà hoa thưa ,ít hoa ,mình vẫn không thích

culanluasg

Super Moderator

ví dụ cũng 1002 ,cây này kết cấu đẹp ,phong cách tinh anh nhưng mình không thích vì hoa ít và khoảng cách từng hoa thưa

cây này thì mình thích và mua dù kết cấu từng hoa không đẹp bằng nhưng hoa chùm ,nở tứ hướng,hoa nhặt

Nhatkhoa67

Thành viên
dạo này thấy dendro nắng toàn hàng Sing .... ko biết đâu là thật đâu là giả .... nên tốt nhất là em nghỉ mua dendro nắng rùi ... hihi

culanluasg

Super Moderator
thật ra chịu khó trồng cây nhỏ giá 200- 300 ngàn hay một cây khéo tính toán cũng không phải là cao lắm đâu Khoa

culanluasg

Super Moderator
giới thiệu với các bạn cây của bạn Nguyễn Chí Phương mã số 1002 và cây gì nữa không biết tên