Demo 1 số phôi linh sam, ae góp ý thêm.

duonglanh1205

Thành viên

và thử 1 p/a

==================================

thử 1 p/a

và thử 1 p/a

1 p/a thử chơi

và thử 1 p/a

p/a 2. tuy nhiên vẫn thấy đều đều sao đó, nhờ ae góp ý thêm

cây này hoành khá to, hơn 50cm có lẽ nếu tạo lũa sẽ tăng thêm độ cằn cỗi

duonglanh1205

Thành viên
aa said:

và thử 1 p/a

p/a 2. tuy nhiên vẫn thấy đều đều sao đó, nhờ ae góp ý thêm

cây này hoành khá to, hơn 50cm có lẽ nếu tạo lũa sẽ tăng thêm độ cằn cỗi

thử thôi

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
đừng quá nôn nóng anh nha. LS mùa này khó chăm lắm đó. năm rồi mua một mớ về cây nào cây nấy èo uột và ra đi nhiều lắm đó. kinh nghiệm bản thân. có buồn thì em chịu
mà a làm PS đẹp quá.

duonglanh1205

Thành viên
đừng quá nôn nóng anh nha. LS mùa này khó chăm lắm đó. năm rồi mua một mớ về cây nào cây nấy èo uột và ra đi nhiều lắm đó. kinh nghiệm bản thân. có buồn thì em chịu
mà a làm PS đẹp quá.
chà...có cách nào chắc ăn như bắp ko bạn, chia sẻ kinh nghiệm đi...

cây của bạn mua về có tươi ko

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
chà...có cách nào chắc ăn như bắp ko bạn, chia sẻ kinh nghiệm đi...

cây của bạn mua về có tươi ko
cây bao sống qua xuân mới lấy đó anh, nhưng cây dạng đó hơi yếu, chăm khó hơn là cây mùa thuận. kinh nghiệm thì trên 4r nhiều lắm

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Photoshop đẹp lắm, tôi thấy hình như tán lá của LS hơi thưa không biết có làm được như hình photoshop không? Nếu là phôi cây mắm (hải sơn tùng) thì dể làm hơn

saoviet88

Thành viên tích cực
bác demo cây nào cũng đẹp ,tương lai mà cây nào cũng dc như vậy quá ngon !

mrduongle

Thành viên tích cực
Photoshop đẹp lắm, tôi thấy hình như tán lá của LS hơi thưa không biết có làm được như hình photoshop không? Nếu là phôi cây mắm (hải sơn tùng) thì dể làm hơn
Khả năng ghép siêu bông 86 của cu Thức luôn rồi chú Xuân ạ!

Nhầm1

Thành viên mới
Em thấy bác quá là tài năng công nhận mấy phôi tương lai thành hàn đi chơi hết. làm theo PA nào cũng hợp lý cả, liệu mấy năm thì ra chơi đc bác?
cảm ơn bác cho ngắm tương lai

Hùngcòi

Thành viên tích cực
Nếu mà được như thế thì tốt quá bon sai Việt Nam .....chúc chủ nhân thành công cảm ơn đã chia sẻ cùng ace diên đàn

longduyen

Thành viên tích cực
Hướng làm và phong cách tiếp cận hòa nhịp với bonsai thế giới hay lắm. Chỉnh chút nữa cho phù hợp với giống cây và hài hòa bông tán mảng khối sẽ còn đẹp hơn.
Phát huy và theo đuổi nhé.
Vận biết từ ý tưởng đến thực tế là cả khoảng cách lớn nhưng làm cái gì đầu tiên cũng phải có ý tưởng và kế hoạch.
Ý tưởng và Kế hoạch của bạn tốt
Chúc mừng

duonglanh1205

Thành viên
cám ơn các bạn đã động viên, nuôi cây từ phôi đến lúc thành phẩm, chờ ra từng ngày thích lắm

sau 2 tuần, tưới kích thích rễ chồi đâm tua tủa rồi

duonglanh1205

Thành viên

p/a 01

nhìn thì đẹp nhưng để ra mầm hãy tính,sợ rằng mầm có mọc đúng cho hay ko
thực ra đó là thử 1 p/a thôi a, tầm 5-6 tháng mới bắt đầu tạo dáng khoảng thời gian đó có thể có p/a 2.3.4...

khi đã chốt p/a thì kích thích vị trí, ghép nhánh, uốn nhánh để giống demo anh ah.

hero007

Thành viên tích cực
demo đẹp quá anh,nhưng vậy phải ghép nhiều chỗ lắm đó,anh đợi cây khỏe rồi khứa tại những chỗ nào muốn tạo chi để xì mầm xem sao,mà mùa này linh sam rất khó chịu.......:D:D chúc anh thành công

duonglanh1205

Thành viên
demo đẹp quá anh,nhưng vậy phải ghép nhiều chỗ lắm đó,anh đợi cây khỏe rồi khứa tại những chỗ nào muốn tạo chi để xì mầm xem sao,mà mùa này linh sam rất khó chịu.......:D:D chúc anh thành công
uh, mùa này LS hơi khó chăm, 1 số thôi, 1 số mua trc đó đã sống mạnh rồi.