dị ứng khi ăn nhông

hungbonsai

Thành viên tích cực
dị ứng khi ăn nhộng

tối qua khi ăn nhộng và 15phut sau bụng em cảm thấy khó chịu lạnh bụng và hơi khó thở ,và 30 phút sau người em mẫn cảm nỗi lên ,thế là lên mạng tiem hiểu về nhộng mới biết có một số cơ thể không thích nghi với chất bảo quản natri sunfit ,nên sảy ra tình trạng dị ứng. không biết trong các loại cây có cây nào có thể làm giảm bớt mẫn ngứa không ,và em mong không có ai bị như em ,nếu có mua nhộng thì nên mua nhộng tuơi, không nên mua nhộng về chiều va đã qua bảo quản(đây là những trường hợp dị ứng do tác dụng phụ của natri sunfit (là chất bảo quản nằm trong danh mục cho phép của bộ Y tế).
đêm qua em đã có một đêm (đêm gãi không ngừng,) may mà lên mạng mới biết em đã kip thời mua thuốc nên tối ngủ chỉ gãi thôi va sáng là hết ,nếu mà không dùng thuốc chắc tối em ngợp thở quá ,(luu y nhộng tuơi ăn tôt nha,chỉ những nhộng đựoc bảo quản mới có hiên tượng tác dụng phụ thôi

lemythanhoanhoanh2000

Thành viên tích cực
dụ này gay go nha hùng chắc ko dám gặp đc 15 ngày nữa mới gặp nha chứ ko bác lây qua tui chết nữa ,dùng thuốc hay lấy rượu nhất xoa vào nha để đi đâu cũng gãi chắc họ kêu ....ka ka

xuantunguyen

Thành viên tích cực
Hôm chủ nhật thật vui, tiếc 1 điều là anh em đi trễ và ko có nhiều thơi gian nên không giao lưu đc nhiều với các anh. Hẹn 1 dịp gần nhất.
Cảm ơn anh Hùng và anh Văn nhiều, các anh nhiệt tình quá.

hungbonsai

Thành viên tích cực
dụ này gay go nha hùng chắc ko dám gặp đc 15 ngày nữa mới gặp nha chứ ko bác lây qua tui chết nữa ,dùng thuốc hay lấy rượu nhất xoa vào nha để đi đâu cũng gãi chắc họ kêu ....ka ka
dị ứng ngộ độc thì chỉ phát trong 12 giờ thôi, uống thuốc là sẽ lặng va da vẫn đẹp như xua.

satruky

Thành viên tích cực
Tốt hết hết là tránh xa các món mà mình dị ứng. Tình trạng khó thở rất nguy hiểm đến tính mạng.Hôm qua, nếu bạn ăn hơi nhiều sẽ bị co thắt phế quản và phải tiêm thuốc làm giãn phế quản, nếu không sẽ .....hy sinh đó.

lydainghia

Thành viên tích cực
Khi bị tình trạng như vậy, anh Hùng có thể làm theo cách sau:

1. Lấy 3 lá si + một nhánh linh sam (nhớ lấy luôn cành non).

2. Anh dùng chày đâm nhuyễn ra, rồi cho ít nước nóng vào khuấy đều.

3. Chờ 15p cho kết tủa.

4. Trong thời gian chờ, anh ra pharmacy mua 2 viên ALIMEMAZIN (đây là thuốc trị dị ứng rất hay) về uống ngay.

5. Sau 15 phút, anh ấy dung dịch kết tủa ấy đổ bỏ vào thùng rác đi nhé.

Bảo đảm sau 20p từ khi uống Alimenmazin, anh sẽ đỡ ngay nhen anh. Good luck.

Thiendia999

Thành viên
Không chỉ ăn nhộng đả bảo quản là bị thôi đâu anh, nhộng mới lấy ở tổ ăn củng bị dị ứng đó

bonsaithuduc

Thành viên Mua Bán
Bù lại, nhộng là thức ăn bổ dưỡng cho cá chép Koi . Nuôi bằng nó cá Koi béo phì thấy rõ mà ít hao xu.