Dễ vô chậu mỏng dễ thúc ra hoa. [P4]

bonsaihainhon

Thành viên

Mai chiếu thủy
MS: BS006 - cỡ trung (medium size).
Chậu tròn 40 cm - gốc 30 cm - cao 55 cm.
Dáng trực tàn lệch - Chokan.
Mặt trước
Mặt phải
Mặt sau
Mặt trái

Mai chiếu thủy
MS: BS007 - cỡ lớn (medium size).
Chậu tròn 70 cm - gốc 68 cm - cao 75 cm.
Dáng trực - Chokan.
Mặt trước
Mặt phải
Mặt sau
Mặt trái

Mai chiếu thủy
MS: BS008 - cỡ trung (medium size).
Chậu 45 cm x 60 cm - gốc 50 cm - cao 60 cm.
Dáng nghiêng - Sakan.
Mặt trước
Mặt phải
Mặt sau

Mặt trái

Nhờ đặc tính ra rễ từ lớp biểu bì già gần phần gốc cận bộ rễ cũ, nên MCT không khó dưỡng lại khi cần lạn bớt rễ, cắt ngang cắt dọc để vô vừa khay mỏng. Là loài thân gỗ trắng xốp dẻo lại chịu ẩm ướt khá cao MCT cũng không quá lo thối rễ trong những ngày mưa dầm liên tục, miễn sao đừng để bộ đế MCT úng nước (trầm thuỷ) quá lâu. Đã vậy khi bón tưới và để khô hạn đúng cách rồi lặt lá cũng là phương pháp thúc cho MCT ra hoa. Cứ độ chừng 45-50 ngày theo dõi chu kỳ ra hoa từng cây rồi ghi chép lại chính xác nghệ nhân có các tp Bonsai MCT sẽ canh được thời điểm cho MCT ra hoa vào các dịp trưng bày lễ hội.

“Người dở trồng cây dễ = bonsai duyên dáng”.

kysuphuongpt

Thành viên
Cây của anh hai cây nào cũng phê hết đó nha .bữa ở gò công về có xĩn không anh . Bữa đó em tiêu tùng luôn , làm đến 4 chập đó , tháng sau em ra anh thăm vườn bonsai của anh đó nha . Sữa soạn rượu đế nha anh ...

bonsaihainhon

Thành viên
Cây của anh hai cây nào cũng phê hết đó nha .bữa ở gò công về có xĩn không anh . Bữa đó em tiêu tùng luôn , làm đến 4 chập đó , tháng sau em ra anh thăm vườn bonsai của anh đó nha . Sữa soạn rượu đế nha anh ...
Rồi bữa nào gặp nhau anh em "Dô một cái", không sai không dìa.:))