Dương quái lắc léo và chậu đất nung

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Chậu gì mà lạ vậy anh?
Chậu đất nung này a nghe nói là do 1 làng gốm ở Phú Yên được vua Gia Long vào trực tiếp dạy nghề. Bây giờ thì kg còn làng nghề đó nữa. Loại chậu này trồng cây rất mát và không bị đóng rêu Sói à. A chỉ nghe dân địa phương nói vậy thôi. Chứ a kg rành đồ xưa lắm. Chỉ thấy cái nào vừa mắt cho việc trồng cây hay chưng cây thì a tha về thôi

X.style

Thành viên tích cực
Cây Phi lao thân chạy đẹp quá anh. Vừa rồi em đi du lịch TQ 1 tuần về chết 1 cáy PL cũng rats đẹp do thiếu nước. Nghĩ lại tiếc quá anh ạ. Ấn tượng cái chậu của a quá.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Cây Phi lao thân chạy đẹp quá anh. Vừa rồi em đi du lịch TQ 1 tuần về chết 1 cáy PL cũng rats đẹp do thiếu nước. Nghĩ lại tiếc quá anh ạ. Ấn tượng cái chậu của a quá.
Mình sưu tầm được 1 số cái chậu như vậy. Vì mình rất thích loại này.
==================================
Cây đẹp quá anh...
Cảm ơn Phương
==================================
May quá... Chúc mừng bạn đã kịp cứu 1 tp đẹp!
Cứu được cây dương thui. còn cây ngọa tùng thì ra đi vĩnh viễn. Huhu

hoangcanhson

Thành viên
Em này cho mượn chơi mà họ làm suýt chết vì...không tưới nước. May mà còn cứu kịp.

Cây đẹp mà chậu cũng đẹp!Muốn sưu tầm ít chậu để trưng hổng biết giá và mua ở đâu,nhờ chú Tùng có gặp ở đâu a lô cho mình với.Cám ơn trước nha!

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Cây đẹp mà chậu cũng đẹp!Muốn sưu tầm ít chậu để trưng hổng biết giá và mua ở đâu,nhờ chú Tùng có gặp ở đâu a lô cho mình với.Cám ơn trước nha!
Lâu nay e cứ thấy ở đâu thì hay tha về. Cũng hơi hiếm a à. Mấy anh em Quy Nhơn sưu tầm loại này hơi nhiều thì phải. Nó đủ kích thước hết anh à. Hôm nào có dịp vào NT chơi nếu a thích cái nào thì em nhượng lại cho a 1, 2 cái về chơi nghen

hoangcanhson

Thành viên
Lâu nay e cứ thấy ở đâu thì hay tha về. Cũng hơi hiếm a à. Mấy anh em Quy Nhơn sưu tầm loại này hơi nhiều thì phải. Nó đủ kích thước hết anh à. Hôm nào có dịp vào NT chơi nếu a thích cái nào thì em nhượng lại cho a 1, 2 cái về chơi nghen
Cám ơn chú Tùng nha!Màu sắc của chậu đất nung này đẹp quá chú Tùng ạ.Để không cũng đẹp chứ đừng nói có cây đẹp bỏ vào thì ôi thôi ;Mỹ mãn.Chúc chú khỏe,gia đình hạnh phúc,chóng khánh thành Cà phê Linh sam để anh em thưởng ngoạn.