chuyến thăm " hoàng mai " nghệ an ! ......

Ngọa Bì

Thành viên
được sự hậu thuận từ anh Dinh ( dinhhmcc ), anh em yên thành có chuyến thăm nhà vườn khu vực hoàng mai , quỳnh lưu, nghệ an . !
ngoài việc thỏa thích ngắm cây và trao đổi kinh nghiệm , anh em may mắn được thưởng thức buổi cơm trưa với các món ẩm thực do chính vợ anh chế biến !.

xin phép chủ nhân pót hình một số cây trong vườn giới thiệu với anh em gần xa ! :x

.................

...........................

..........hai cây cuối là của em .! ké vào lấy thơm lây ;))

dung lượn lớn up chậm .! nên chỉ có bấy nhiêu hình ...#:-S! giờ em đi ngủ

Ngọa Bì

Thành viên
Trời ơi, số cây trên là của anh Dinh hả??? Cao thủ giấu mình#:-S

Cây trên giống cây ni rứa Ngọa Bì ui??? Xuất xứ korea hả???
bác bắn tỉa lúc nào tài thật #:-S! chính là nó anh ạ . :x
mấy cây trên thuộc khu vực phủ sóng của anh Dinh .! vườn còn khá nhiều cây tương lai ....

maydt73

Thành viên
Vườn của bác DINH đẹp quá mấy cây này khủng và rất ấn tượng, cảm ơn bác vá chú NGỌA BÌ đã chia sẻ sẽ có dịp nào đó em sẽ đến thưởng thức tại vườn bác DINH được không bác/

hungthanhhoa

Thành viên tích cực
bác bắn tỉa lúc nào tài thật #:-S! chính là nó anh ạ . :x
mấy cây trên thuộc khu vực phủ sóng của anh Dinh .! vườn còn khá nhiều cây tương lai ....
Chu cha! Cái anh ni thật là làm người khác ngạc nhiên quá đi. Cả 2 lần gặp nhau anh ấy đều im lặng cả buổi. Vậy mà có vườn cây khủng quá! Bái phục bái phục. Nghệ An đúng là đất Ngọa hổ tàng long!^:)^

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Chủ vườn này có nhiều cây đẹp quá nhưng không thấy up lên chia sẻ cùng anh chị em, cám ơn chủ topic đã cho xem

Ngọa Bì

Thành viên
Em này sau khi xé tán nhìn khác hẳn anh nhỉ
cây này nhìn quen quá, Ngọa Bì là ai vậy ta?
Híc. Quen là đúng roài. Xuất xứ: Sài Gềnh :)) Hỏi sieuli đi.
Hôm bữa leloc vô chơi biết luôn ai bán. Mấy anh tài thật!
cái gì cũng biết .....:-bd :x

Chủ vườn này có nhiều cây đẹp quá nhưng không thấy up lên chia sẻ cùng anh chị em, cám ơn chủ topic đã cho xem
Vườn của bác DINH đẹp quá mấy cây này khủng và rất ấn tượng, cảm ơn bác vá chú NGỌA BÌ đã chia sẻ sẽ có dịp nào đó em sẽ đến thưởng thức tại vườn bác DINH được không bác/
Chu cha! Cái anh ni thật là làm người khác ngạc nhiên quá đi. Cả 2 lần gặp nhau anh ấy đều im lặng cả buổi. Vậy mà có vườn cây khủng quá! Bái phục bái phục. Nghệ An đúng là đất Ngọa hổ tàng long!^:)^
Cây phi lao nhìn đã thiệt.
nhìn chung từ phong trào đến chất lượng chơi bonsai , khu vực nghệ an còn khá non kém so với các vùng khác . đó là cảm nhận sau khi tham quan một số nhà vườn trong tỉnh ! hy vọng trong những năm tới sẽ có những biến chuyển tíc cực ...
cảm ơn m.n đã ghé thăm và động viên :x

đi một mình mà hông báo cho anh em nha
cũng không có chủ ý từ trước nên không có chuẩn bị , hội trưởng sắp xếp mình làm 1 chuyến tìm hiểu và tham khảo giá chậu xem sao anh .!