cho hỏi tên cây này các bác ơi

vunguyen

Thành viên tích cực
cây này thấy khoái mua mà không biết cây gì,mong anh VINH và các BÁC trên diễn đàn giúp đỡ

lnvinh

Super Moderator
Hihi đã thấy rất rõ là và biết rất rõ là không biết cây gì luôn !!!!

vunguyen

Thành viên tích cực
em tính vài hôm nữa rảnh ghé vườn anh chơi.hiện giờ anh có tượng và chậu trung quốc k anh

NaTuan

Quản Lý Viên
Không phải cây chắc mà là cây rừng . Nhưng cây đẹp thì vẫn cứ mua , khúc gỗ đẹp còn mua mà .

lnvinh

Super Moderator
Đúng là cây trắc đó em, cây trắc có lá mọc đối và đỉnh có 1 lá. Đúng nó đó.

lnvinh

Super Moderator
em tính vài hôm nữa rảnh ghé vườn anh chơi.hiện giờ anh có tượng và chậu trung quốc k anh
Hiện giờ vườn chưa dựng xong nhà để nên anh chưa mang chậu và phụ kiện lên, em ghé chơi thôi.

maivinhhy

Quản lý mới
Cây này chính xác là cây trắc dây, vì khi mọc cành vươn dài như dây leo, ở trong rừng, nó có thể che khuất cả 1 bụi cây lớn
Khác với cây trắc cây, mọc như nhưng loại cây khác, kg vươn dài.Tuy nhiên gỗ thì có vân rất đẹp và lũa cứng như nhau

nanhtitan86

Thành viên tích cực
Cây này không phải cây trắc đâu, nhà mình có nhiều trắc dây lắm, lá cây trắc dây màu xanh đậm và trơn, không có sọc như vây đâu.

thubuonlaroi

Thành viên Mua Bán
nghệ thuật đi từ cái đẹp. kái đẹp đi từ nghệ nhân.miễn là đẹp thì kái gì chả dươc cây cảnh đâu cần phải xếp loại để chơi

Le Manh Cuong

Moderator
Trắc có nhiều loại trong đó sưa là một loại còn gọi là trắc thối,khi bé bạn đã bao giờ đi nhặt quả thối về đốt ghịch chưa?

Tathaco

Thành viên mới
cây này thấy khoái mua mà không biết cây gì,mong anh VINH và các BÁC trên diễn đàn giúp đỡ
Theo Thắng nghĩ đó là cây Quao. 1 loai cây rừng, rất lớn,có trái. thân màu sáng, rất cứng va thích nước.thường mọc ven sông ,suối