Cho hỏi cách trồng cây cóc bông đỏ (pemphis) tại TPHCM ?

La Hai

Thành viên tích cực
Cây này ít người chơi nên nhờ ACE ai có kinh nghiệm chia sẽ giúp: Đất trồng, phân bón, nhiệt độ, ánh sáng, nước, sâu bệnh như thế nào ? Cảm ơn ACE quan tâm chia sẽ.

jayb0ni_312

Thành viên
mỗi ngày tưới cho nó vài lít nước mắm nha anh
E thấy chủ topic này rất cần câu trả lời chứ ko phải mấy lời đùa giỡn như a. Nếu a biết thì trả lời, còn không thì thôi. Vài lời chia sẻ, mong mọi người thông cảm.

La Hai

Thành viên tích cực
E thấy chủ topic này rất cần câu trả lời chứ ko phải mấy lời đùa giỡn như a. Nếu a biết thì trả lời, còn không thì thôi. Vài lời chia sẻ, mong mọi người thông cảm.
Đừng nóng em trai, thằng em nó phá anh cho vui mà :-bd

La Hai

Thành viên tích cực
Up lên hy vọng tìm được người có nhiều kinh nghiệm chia sẽ, cảm ơn

ythuc

Banned
Em vô xem link đó toàn tiếng Anh, không hiểu mà xem lướt qua cũng chẳng thấy chử pemphis nào hết anh ới
Coi chừng anh bị người bán lừa đó !

La Hai

Thành viên tích cực
Em vô xem link đó toàn tiếng Anh, không hiểu mà xem lướt qua cũng chẳng thấy chử pemphis nào hết anh ới
Coi chừng anh bị người bán lừa đó !
Ten La tinh là Lumnitzera littorea, TV là cóc đỏ :D

ythuc

Banned
Ten La tinh là Lumnitzera littorea, TV là cóc đỏ :D
Vậy mà trên topic anh mở ngoặc là pemphis ^:)^
Nãy giờ tìm xem mấy bày báo về cây này Em suy luận ra là trồng cây này thì ra Cần giờ hay xuống Cà Mau lấy nước lợ về tưới cho nó đi anh

La Hai

Thành viên tích cực
Vậy mà trên topic anh mở ngoặc là pemphis ^:)^
Nãy giờ tìm xem mấy bày báo về cây này Em suy luận ra là trồng cây này thì ra Cần giờ hay xuống Cà Mau lấy nước lợ về tưới cho nó đi anh
anh tính lấy muối trộn cát & sình rồi trồng ngập nước nè :))
==================================
rất là nhiều bác biết nhưng giấu nghề nha!
hehe, có thể không biết thật vì cây này không phổ biến mà

ythuc

Banned
Chúc anh thành công nhé
Một năm nữa mà nó vẩn phát triển sung túc thì quảng bá cho anh em trên diễn đàn cùng chơi luôn

huynh vu2010

Thành viên
Định đầu cơ lọai này sao mà tìm hiểu dữ anh zai.hiihiih!anh lấy phôi bên anh Nhật Thành, anh alo thử chắc anh NT có KN đấy!trước em có đọc 1 bài của Bác Xuân (Ratthichbonsai) có nhắc tới cách chăm sóc cây này nhưng không nhớ nó năm ở mục nào nữa.chúc anh thanh công và nhớ chia sẽ cho mọi người.

jayb0ni_312

Thành viên
Định đầu cơ lọai này sao mà tìm hiểu dữ anh zai.hiihiih!anh lấy phôi bên anh Nhật Thành, anh alo thử chắc anh NT có KN đấy!trước em có đọc 1 bài của Bác Xuân (Ratthichbonsai) có nhắc tới cách chăm sóc cây này nhưng không nhớ nó năm ở mục nào nữa.chúc anh thanh công và nhớ chia sẽ cho mọi người.
Phải bài này không anh? Ở #30 bác Xuân có hướng dẫn đó.

http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=29197

dragon081188

Thành viên Mua Bán
anh ko hiểu gì hết,em và anh Điệp quen nhau lâu rồi và rất thân thiết nên những lời bông đùa là thường tình.anh ko nằm trong vị trí người khác nên ko hiểu.