Cho em hỏi đây là cây gì và cách nhân giống

hien8889

Thành viên mới
Em vô tình được cho 1 cây lạ,mà chính người chủ cũng không biết là cây gì :) , nó không rễ nhưng cứ để đó lâu lâu tưới nước là nó sống hoài,vậy cho em hỏi nó là cây gì và làm sao nhân giống nó được,em có chụp hình nó đây

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
cây không khí, loại này có rễ đó bạn, nhưng ko phải trồng dưới đất đâu nhé, cứ treo lên ko cần tưới cũng sống, vài bữa sẽ ra rễ cho xem, khi lớn hơn nó sẽ đẻ như dứa, ta tách ra làm cây mới!

thichcaycanh1

Thành viên
cây không khí, loại này có rễ đó bạn, nhưng ko phải trồng dưới đất đâu nhé, cứ treo lên ko cần tưới cũng sống, vài bữa sẽ ra rễ cho xem, khi lớn hơn nó sẽ đẻ như dứa, ta tách ra làm cây mới!
ThôngXanh giỏi quá,cây này có hoa không bạn? nếu có hình bạn cho mọi người xem với! thk

hien8889

Thành viên mới
Cám ơn bạn,chắc tại mình để dưới đất nên nó không ra rễ,để mình treo lên thử xem hehehe...

tranvi

Thành viên
Bạn để cây đứng nơi có ánh sáng nhẹ; khoảng 2,3 ngày phun sương 1 lần, hàng tháng phun phân bón lá NPK cho nó.