Chia sẻ tác phẩm làm lũa đầu tay!

tiendung401

Thành viên
Hôm nay được nghỉ,rảnh rỗi lôi em la2 ra làm lũa,lần đầu tiên làm lũa nên chật vật từ 7h sáng đến 4h chiều mới xong chưa kịp bôi thuốc,đành để mai vậy.Chia sẻ cùng ace,mong được gạch đá để học hỏi.Cảm ơn cae đã quan tâm!
Em nó lúc chưa làm:

Và khi làm xong:

Cao-sang

Thành viên tích cực
E thấy để màu gỗ tự nhiên sơn nước bóng nhìn đẹp hơn là màu đen hay đỏ . E chém rồi nha a dũng .kkk

tiendung401

Thành viên
E thấy để màu gỗ tự nhiên sơn nước bóng nhìn đẹp hơn là màu đen hay đỏ . E chém rồi nha a dũng .kkk
Cây này anh chưa bôi thuốc gì cả,vừa đánh lũa xong chưa kịp bôi,tính mai bôi lime thôi,không dùng mầu đâu.Cảm ơn em cho ý kiến hay!
==================================
1 vườn cây đầy tương lai.chúc mừng chủ nhân=P~
trông vậy chứ có mấy cây à,cảm ơn bạn ghé thăm!
còn mình thích màu trắng của limesuphul thôi,bền gỗ mà không giả tạo
Ý bạn giống mình.thanks bạn nhiều!

tiendung401

Thành viên
Vẫn còn lù lù chưa sắc bén,góc cạnh lắm a à.
Vì là lần đầu tiên cầm máy làm lũa,đây là tác phẩm đầu tay nên còn nhiều sai sót Duy à,bữa nào ghé em chỉ thêm anh nha,thật lòng đó.Cảm ơn em nhiều!
Lần đầu làm đc vậy là khá wá rồi a!
Cảm ơn bạn rất nhiều,vì lần đầu tiên mà,cầm máy run quá Thức ơi!

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Hôm nay được nghỉ,rảnh rỗi lôi em la2 ra làm lũa,lần đầu tiên làm lũa nên chật vật từ 7h sáng đến 4h chiều mới xong chưa kịp bôi thuốc,đành để mai vậy.Chia sẻ cùng ace,mong được gạch đá để học hỏi.Cảm ơn cae đã quan tâm!
Em nó lúc chưa làm:

Và khi làm xong:

Ối zời , cây giành giựt với mợ KIM đây sao!Lũa làm vậy là đẹp rồi.

tiendung401

Thành viên
Ối zời , cây giành giựt với mợ KIM đây sao!Lũa làm vậy là đẹp rồi.
Tác phẩm đầu tay mà chú,so với mấy cây của chú thì cây này xách dép cũng không đáng đâu,không phải cháu giựt mà là cháu mua trước qua đt,còn mụ Kim thì đăng ký trên dđ sau,hihi.Cảm ơn chú ghé cho ý kiến để học hỏi.

tiendung401

Thành viên
Anh xem xử luôn mấy cái rể lòng thòng của mặt tiền luôn kìa
Cây mới dô chậu được 20 ngày không dám sử mấy cái rễ lòng thòng đang sống đâu em,nếu thiếu củi luộc bánh chưng thì đi mua chứ lôi em nó ra làm củi tiếc lắm!Cảm ơn em ghé xem!