Chia sẽ vài gốc Mai vàng vườn nhà

vu_hue

Thành viên Mua Bán
Cây 1: Hoàng Mai Huế chính hiệu. Em này hoành 30cm, lúc chưa rước về bị chủ cũ phơ 1 nhát thấy mà thương
Giờ e nó còn thế này đây

Cây 2: Nhìn bộ đế thấy thích, cây 2 mặt tiền

Tổng thể:

Mặt 1:

Mặt 2:

Cây 3: e này có cái Mông nhìn dễ ghét
Cây tổng thể:

Em nó có cái mông rất đầy đặn:

Cái eo nhìn cũng rất duyên:

Và cuối cùng là một em gần Thành phẩm có bộ đế cũng tạm tạm:

Tổng thể:

Đế em nó:

Chia sẽ mong nhận được nhiều lời ace góp ý
Ai muốn chém gió thì cứ chém nhưng chém nhẹ tay 1 tí.
Xin cám ơn mọi người

thienhai

Thành viên tích cực
không có em nào đẹp hết =)). toàn là thiếu cân đối =((, em 1 đầu không có tóc, em 2 đít bự chân to mình bằng trái nho, em 3 mông to mình nhỏ, anh cưới mấy em này về nhà làm sao ăn cơm nổi=))

vu_hue

Thành viên Mua Bán
Re: Trả lời: Re: Trả lời: Chia sẽ vài gốc Mai vàng vườn nhà

không có em nào đẹp hết =)). toàn là thiếu cân đối =((, em 1 đầu không có tóc, em 2 đít bự chân to mình bằng trái nho, em 3 mông to mình nhỏ, anh cưới mấy em này về nhà làm sao ăn cơm nổi=))
Phôi ko đẹp mà qua tgian mình làm cho nó đẹp mới giá trị
Chứ mua cây đẹp về thì cây của người khác làm chớ có phải mình làm đâu bạn, đó là cây mình sở hữu thôi.
Quan điểm cá nhân của tôi thôi, có gì mong bạn bỏ quá

thienhai

Thành viên tích cực
hi! mấy cây của anh nuôi lâu thì đẹp chắc rồi, như cây số 2 nuôi thân to ra là giá trị tăng cao liền

vu_hue

Thành viên Mua Bán
hi! mấy cây của anh nuôi lâu thì đẹp chắc rồi, như cây số 2 nuôi thân to ra là giá trị tăng cao liền
Cám ơn bạn đã động viên...hi vọng 5 năm sau mấy em nó sẽ khá hơn.

Dương Thịnh

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Chia sẽ vài gốc Mai vàng vườn nhà

Cám ơn bạn đã động viên...hi vọng 5 năm sau mấy em nó sẽ khá hơn.
Chắc chắn là tương lai sẽ sáng lạn đó anh. Vì bất cứ cây nào cũng vậy, đổ mồ hôi và nhiệt huyết vào thì sẽ có ngày hưởng thành quả, cây cũng sẽ hoàn thiện dần. Chơi cây không phải thỏa mãn cặp mắt của người khác mà là thỏa mãn niềm đam mê của chính mình.
Kính !

vu_hue

Thành viên Mua Bán
Re: Trả lời: Re: Chia sẽ vài gốc Mai vàng vườn nhà

Chắc chắn là tương lai sẽ sáng lạn đó anh. Vì bất cứ cây nào cũng vậy, đổ mồ hôi và nhiệt huyết vào thì sẽ có ngày hưởng thành quả, cây cũng sẽ hoàn thiện dần. Chơi cây không phải thỏa mãn cặp mắt của người khác mà là thỏa mãn niềm đam mê của chính mình.
Kính !
A cũng nghĩ vậy đó, có thể trình độ mình còn kém nên người khác nhìn vào sẽ chê...chỉ hi vọng 10 người có 1-2 người ko chê là có động lực để chơi tiếp rồi..hehe.Cám ơn Thịnh nghe.
Mà bữa trước e nói ra Huế mà sao ko thấy ra?