Chia sẽ cây thôn g liều.

laothinh

Moderator
Lâu quá không đưa gì lên, nay buồn tay mần liều mấy cây thông ni đưa lên để anh em xem chơi. Hy vọng em nó sống khỏe. Mình gọi là cây thông liều, vì mình chưa thấy ai rủ rể vậy cả ( đối với thông nhựa quê mình) nên mình mần thử.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Lâu quá không đưa gì lên, nay buồn tay mần liều mấy cây thông ni đưa lên để anh em xem chơi. Hy vọng em nó sống khỏe. Mình gọi là cây thông liều, vì mình chưa thấy ai rủ rể vậy cả ( đối với thông nhựa quê mình) nên mình mần thử.

img][/url]

http://i5.upanh.com/2013/1007/22//57738686.t5.jpg[/

[url=http://upanh.com/view/?id=drif0r7oaxk][img]http://i8.upanh.com/2013/1007/21//57738680.t3.jpg
Không thấy hình laothinh ơi

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Xin phép chú laothinh cháu úp hình lại để cho chú Hưng và chú Xuân xem .

Giờ thì đã thấy được hình rồi, cây anh Thịnh làm đẹp lắm.
Có nhận xét nhỏ là nếu được anh Thịnh xoay chậu sao để nhìn từ mặt tiền thấy được cả 5 thân không bị cản như hiện giờ (có 2 thân -thứ nhì và thứ ba từ bên trái qua-bị chéo nhau.
Rất cám ơn bạn Cường đã up lại cho xem.

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
Trời đất ! cây nào trông cũng già dặn đẹp lắm .

Cỡ này mà làm cụm 5 cây cũng đẹp .
Hay bạn trồng cụm 3 cây . Còn 2 cây trồng riêng làm thế văn nhân.
Mai mốt cây sống mạnh rồi mình chỉ bạn uốn thân bằng nước nóng?

Đề nghị vậy thôi. Chứ cụm 5 cây nhưtre6n cũng đẹp chán.

Chúc mừng.

lnvinh

Super Moderator

Liệu thiệt luôn đó Thịnh, đã rũ còn uốn nữa, lâu lâu up lai cho mọi người xem nhen .

laothinh

Moderator
Giờ thì đã thấy được hình rồi, cây anh Thịnh làm đẹp lắm.
Có nhận xét nhỏ là nếu được anh Thịnh xoay chậu sao để nhìn từ mặt tiền thấy được cả 5 thân không bị cản như hiện giờ (có 2 thân -thứ nhì và thứ ba từ bên trái qua-bị chéo nhau.
Rất cám ơn bạn Cường đã up lại cho xem.
Cháu cảm ơn bác Xuân, tất cả 5 cây, cháu bố trí thành 2 cụm mỗi cụm 3 cây và 1 cụm 2 cây. Rãnh cháu sẽ úp thêm hình mặt
sau, bác nhìn thấy không rỏ cả 5 gốc là vì góc chụp. Cảm ơn bác nhiều, chúc bác khỏe nhé.
Trời đất ! cây nào trông cũng già dặn đẹp lắm .

Cỡ này mà làm cụm 5 cây cũng đẹp .
Hay bạn trồng cụm 3 cây . Còn 2 cây trồng riêng làm thế văn nhân.
Mai mốt cây sống mạnh rồi mình chỉ bạn uốn thân bằng nước nóng?

Đề nghị vậy thôi. Chứ cụm 5 cây nhưtre6n cũng đẹp chán.

Chúc mừng.
Cảm ơn nhận xét của chú, như đã nói ở trên là cháu làm cụm rừng 5 cây đó mà, nếu muốn làm cây văn nhân thì cháu vẫn còn cây như thế nhiều lắm. Hiện tại phải giữ ẩm cho kỹ để nó qua giai đoạn lâm sàn này rồi hãy tính tiếp, cảm ơn chú rất nhiều, mong được chú chỉ bảo thêm.

Cảm ơn bạn duonglieu nhiều nhiều luôn nhé

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Bạn làm cụm 5 thân đẹp quá, nhưng nếu của Mình thì có thể uốn tách cây 1-2 bên trái sang trái 1 tí nữa thấy cụm 5 cây cân đối và vững hơn

laothinh

Moderator
Liệu thiệt luôn đó Thịnh, đã rũ còn uốn nữa, lâu lâu up lai cho mọi người xem nhen .
Vấn để là ở chổ đã rủ lại còn uốn đó anh Vinh. Những cây này em đã trồng riêng từ chậu nhỏ sống ổn định đã 2 năm rồi, theo kinh nghiệm của một số anh em hay đi khai thác thông tự nhiên rằng, khi cây mới về thì sẳn dịp uốn luôn là nó không sao, không mất thời gian hồi sức cây, nhiều lúc sống rồi lại uốn thì nó " ngủm' luôn. Vụ này em có làm vài lần rồi, hy vọng không sao. cảm ơn anh.