Chia sẻ nỗi lòng bị trộm mất Mai của bác Minh (minhcao)

babyblue

Thành viên
Sáng nay vô tình đọc được tin bác Minh vừa bị mất trộm 1 cây mai to, không những thế mà hôm cận tết bác cũng bị mất 2 cây

với tuổi đời và là ng có bề dày kinh nghiệm trong việc chăm sóc mai, thì chắc chắn các cây mai trong vườn đều gắn bó với bác những kĩ niệm khó quên nếu ko nói là nó khá đặc biệt

cây mai có thể giá trị vật chất nó không lớn nhưng giá trị tinh thần to lớn vô cùng đối với người yêu nó

Xin mở topic này để được chia sẻ cùng bác và chúc bác sớm có thêm "giá trị tinh thần đặc biệt" mới khác cũng như số cây còn lại cũng đủ để giúp bác nguôi ngoai bác nhé :-*

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Của đi thay người vậy, xin chia buồn với bác Minh một người đầy kinh nghiệm và nhiệt huyết với cây Mai và những người yêu Mai.

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Xin chia sẻ với Bác minh_cao!

Bác có hình những cây mất không? Nếu có thì vẫn còn hy vọng.

nguyenchihiep

Thành viên
Hôm qua vào lúc xẩm chiều có ghé nhà Bác Minhcao thì thấy cái chậu trống hoác ... mất cây mai to nhất vườn chia buồn với bác nhé
thân ái

vietcopy.org

Thành viên
Sáng nay vô tình đọc được tin bác Minh vừa bị mất trộm 1 cây mai to, không những thế mà hôm cận tết bác cũng bị mất 2 cây
Cây mai của bác minh cao bị mất là hôm cận tết thôi. Mà bác để cây mai sát hàng rào. Hàng rào lại rất thấp. Tặc kiểng nhìn thấy thèm. Bác minh phải xây hàng rào kiện cố mới được.

Xin chia buồn

TUANKHANH

Moderator
Xin chia sẻ với bác Minh. Tụi trộm giờ kinh thiệt, 1 mét vuông mà có đến 4 thằng ăn trộm.

HUUDUC

Quản lý
Xin được chia sẻ cùng Anh Minh Cao . Chúc Anh gặp thật nhiều may mắn trong tương lai.

xin chia sẻ cùng bác. nếu có ảnh thì có hi vọng bác ạh.hôm nọ anh gì đó mất cây KTM nhờ anh Vinh đăng lên và cuối cùng cũng tìm lại được.
chúc bác sức khỏe.

vietcopy.org

Thành viên
Bác minh khong có chụp hình lại mới đau chứ. Anh em chơi cây cảnh rút kinh nghiệm nên chụp hình lại phòng khi hữu sự nhé. Nhưng mà cây mai nếu trộm về nếu đặc thù không thể tạo lại dáng. Chứ nếu tạo lại dáng được thì họ cưa tạo dáng lại toàn bộ cây thì cũng bó tay

ngockien

Super Moderator
dạo này vào diễn đàn thấy hay bị mất cây buồn quá.
xin được chia sẻ cùng anh về chuyện mất cây mai.

Phương Tân Châu

Thành viên mới
Xin chia Buồn cùng Minh Cao , cây Mai mất rồi , thì hãy post hình lên nếu còn duyên mai thì AE gặp lại sẽ báo cho Minh biết . Chúc nhiều sức khỏe

MinhThư99

Thành viên tích cực
Mất cây hả anh MInh ? cho thêm chút thông tin về cây mai bị mất đi anh , biết đâu có cơ may tìm lại được.

Mai Vàng

Thành viên
híc chia sẻ cùng bác Minh Cao, thật là buồn khi cây của mình bị mất, hi vọng bác sớm có được 1 cây mai đẹp khác...

hp_ke

Thành viên tích cực
đúng là những cây tâm huyết của mình bị mất thì thật là lớn lao về tinh thần, xin chia buồn cùng bác