Chia sẻ kỹ thuật làm đế MCT của anh em bán cây

dinhthaidic

Thành viên tích cực
Hôm nay mình xin chia sẻ cùng anh em về kỹ thuật tạo đế cây MCT mà tôi gặp, anh em xem và rút kinh nghiệm khi mua cây trên DD.
Đây là hình cây của ngocthanh4 đăng bán :

Đây là hình ảnh thực tế khi kiểm tra làm đế :

Rễ thứ 1 :

QNK

Thành viên
kinh nghiệm chơi lâu năm như a mà vẫn "dính". vậy coi như e còn an ủi, thỉnh thoảng e vẫn mua cây ko như hình, nhưng ko tệ đến nỗi bị hàn gắn như a, nhưng nó cũng đủ khiến e bắt đầu thấy sợ và thận trọng hơn. buồn cho 1 cái gọi là thú chơi tao nhã. cuối tuần xin chia sẽ cùng a.

ngoc_dung

Moderator
Cảm ơn bạn dinhthaidic đã cảnh báo, và đang đợi phản hồi cũng như giải trình của bạn ngocthanh4. Nếu sự việc đúng như vậy sẽ có biện pháp sử lý mạnh mẽ để làm gương cũng như tạo sự tin tưởng trong anh em mua bán.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Có một sự lừa đảo ko hề nhẹ ^^!
==================================
Wên,cám ơn a Thái đã chia sẻ kĩ thuật ghép rễ cao cấp dành cho người bán cây :D

Nên xem xét "cẩn trọng" biết đâu Anh ấy cũng là "nạn nhân" thứ a.b hay... ;Và đến Anh DINHTHAIDIC là người thứ z...
-Dù thế nào thì việc này cũng là hồi chuông báo động nhiều vấn đề nảy sinh...

dinhthaidic

Thành viên tích cực
Cám ơn ACE quan tâm, với kỹ thuật làm đế như vậy thì tôi nghĩ không ai nhìn ra được, vì sau khi ghép đế, người bán đã dùng đất sét trét kín lại, ngay cả khi xử lý sạch đất mà còn không nhìn thấy, vô tình dùng kềm cạp vào đinh mới phát hiện ra.
Tôi chia sẻ lên DD cũng với mục đích cảnh tỉnh những ai đã làm những việc như thế thì nên dừng tay lại, khi tôi lập lập topic này lòng cảm thấy rất nặng nề, suy nghĩ mãi mới quyết định đưa lên, mục đích cũng muốn nhắc nhở nhẹ nhàn mà thôi