Chia sẻ cả nhà Linh Sam em mới làm!!!

huanpv

Thành viên
Vì cây ban đầu em không chụp lại hình, hai cây LS được tách từ 1 gốc. Nhờ ae nhận xét cho em tiến bộ... tks!
Cây 1:

Demo cho em nó lên TC

Cây 2:
Trước khi làm

Kết quả...

Ké thêm em SN siêu mini

Và 1 phôi nghịch như..... Giặc giời!:D

Tks!

lehidu

Thành viên tích cực
Phôi cuối thấy "ghét" quá đi.... muốn nhìn hoài à. Chúc mừng bạn!

GioNui

Moderator
Nếu là Gió núi thì cây 1 chỉ quấn kẽm và uốn tới cái chỗ đang lấy đỉnh, phần còn lại kệ tía nó, muốn đi về đâu thì tùy...:D

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Vì cây ban đầu em không chụp lại hình, hai cây LS được tách từ 1 gốc. Nhờ ae nhận xét cho em tiến bộ... tks!
Ké thêm em SN siêu mini

Và 1 phôi nghịch như..... Giặc giời!:D

Tks!
Em mini và e nghịch như giặc duyên lắm bạn àh, dáng chăm sóc cho tốt sẽ có tương lai tương sáng luôn:)

huanpv

Thành viên
Trả lời: Re: Chia sẻ cả nhà Linh Sam em mới làm!!!

Bé dễ thương quá anh ơi, kiểu này tối nay phải hú hí với vợ kiếm thêm mới được.
Em ủng hộ Anh 1 vé cho đêm nay.
Chưa đủ dễ thương để lấy được của hồi môn của Anh anhmytg1974 đâu ạ.:-S
==================================
Cháu gái xinh quá Bác ạ! Chúc mừng BÁc
Cảm ơn Bạn nhiều!

linhbaby

Thành viên tích cực
Mình thích phôi nghịch như..... Giặc giời! này nè! Phôi này nuôi mệt lun à nha=P~

huanpv

Thành viên
Em mini và e nghịch như giặc duyên lắm bạn àh, dáng chăm sóc cho tốt sẽ có tương lai tương sáng luôn:)
Cảm ơn Anh ạ!
Em cũng đang cố cày ải để chăm đấy ạ.
Mình thích phôi nghịch như..... Giặc giời! này nè! Phôi này nuôi mệt lun à nha=P~
Đúng đấy Anh ạ, không trông chừng là mấy cây kia cũng lìa cành luôn đó. Em mua cây hoa Trà về mà phải rào lại để Mẹ cháu chơi hoa ạ. Cảm ơn Anh ghé thăm!
có dáng sẵn, choi thế đó là đẹp lắm ròi
Dạ, cám ơn Anh!
Mỗi người mỗi ý tưởng, khi trọn phôi ban đầu cũng phải cố hình dung hình ảnh em nó sau này thế nào??? Vì làm cây chưa chuyên nghiệp nên đưa lên dd học hỏi thêm kinh nghiệm từ các Anh. Mong sự đóng góp.

huanpv

Thành viên
Nếu là Gió núi thì cây 1 chỉ quấn kẽm và uốn tới cái chỗ đang lấy đỉnh, phần còn lại kệ tía nó, muốn đi về đâu thì tùy...:D
Dạ, vì phía sau nó có hẳn 2 chi Phông Anh ạ. Với lại thấy các Bác trên DD bảo cành Linh Sam thời gian để nó chịu theo kẽm lâu lắm ( em cũng chứng kiến điều tương tự trên 1 cây SH ở nhà rồi ) nên trong lúc nó còn non, phát triển mạnh em cuốn luôn ( ý riêng của em thôi ạ, mong các Bác chỉ giáo thêm ).
Cảm ơn Anh!

huanpv

Thành viên
Trả lời: Re: Chia sẻ cả nhà Linh Sam em mới làm!!!

Cháu có khuôn mặt nhìn thật đáng yêu. Chúc mừng Anh
Cảm ơn Anh Thuận nhiều!
Mong có dịp giao lưu học hỏi Anh về cây đổ, em cũng mê nó lắm ạ... Có phôi nào thấy ưng ưng là vật hết cả ra.
Xin gia tun gcay nha ban
Cảm ơn Anh đã quan tâm. Cây chỉ có tính chất chia sẻ, học hỏi kinh nghiệm từ các Bác trên DD mong Bác thông cảm nhé!