Chia sẻ cách làm chậu nuôi cây phôi . Đơn giản và tiết kiệm

mrduongle

Thành viên tích cực
Trả lời: Chia sẻ cách làm chậu nuôi cây phôi . Đơn giản và tiết kiệm

Đơn giản, hiệu quả rất đáng ghi nhận . Bạn cho hỏi: 1 bao xi mang Hoàng Thạch làm được bao nhiêu chiếc chậu như của bạn?
và phải dùng loại cát thô hay mịn ?
Hi hi! Em xin mạn phép các cao thủ xây dựng trả lời nhé! Loại chậu này bác nên dùng vữa mác 100, ( sẽ giải thích sau), cát có mô đun độ lớn 1,5-2 ( cứ gọi nhà bán cát chở cát Hạt Trung là họ hiểu liền).Nếu bác tính làm số lượng nhiều thì 1m3 vữa làm chậu này dùng hết 410kg xi măng, 1,05m3 cát hạt trung, theo ước tính của em,1 cái chậu này có thể dùng hết khoảng 3 lạng xi măng, như vậy 1 bao xi măng Hoàng Thạch cộng thêm với 5 bao cát có thể làm được khoảng hơn 150 cái chậu như thế này! ( Vụ sau này là ước tính thôi nhé, em chưa tính kỹ đâu)
Vậy ạ . Anh cho hỏi nuớc bột màu là loại nuớc hay dùng để quét tuờng nhà hay loại nào ạ , Và hai loại này tuờng bán ở đâu ạ :)
PT ra tiệm hỏi ve quét tường dùng cũng rất ok, chọn ve màu nâu sậm thì giống với màu đất nung cháy , khá là hợp luôn!

Người Rừng

Thành viên tích cực

Cách làm hay quá, ku em sáng tạo thật, ngày mai lên anh chơi nhớ mang theo khuôn chậu nhé, xi măng và cát anh có sẵn rồi 2 anh em mình cùng làm.

Nhancuibap

Thành viên tích cực

hay quá., cảm ơn em

mua dùm anh 2 cái khuôn nhé:D

treeman

Thành viên

san mấy anh cho em hỏi chậu đất nung nho minh mua ở đâu trong khu vực tp hcm và bduong nha? ở nhà củng tự làm như không tròn với thấy nó yếu, cho em hỏi mình đổ dày bao nhiêu thì được vậy anh?

Doatphach

Thành viên

Dùng luôn cái xô đó trồng cây cho nhẹ

dennhem

Thành viên

Đơn giản nhất kiếm lấy ít thùng xốp cũ, quấn băng dính xung quanh, cắt thấp đi rồi trồng, vừa mát cây, chậu lại nhẹ, độ bền cũng tương đối và rất rẻ.

greenstar

Thành viên tích cực

Đơn giản nhất kiếm lấy ít thùng xốp cũ, quấn băng dính xung quanh, cắt thấp đi rồi trồng, vừa mát cây, chậu lại nhẹ, độ bền cũng tương đối và rất rẻ.
Cái nè e cũng đang làm,nhưng số lượng có hạn a Nam ơi.Nếu muốn nhiều chắc phải đi mua và săn ve chai luôn.

Người Rừng

Thành viên tích cực

Cái nè e cũng đang làm,nhưng số lượng có hạn a Nam ơi.Nếu muốn nhiều chắc phải đi mua và săn ve chai luôn.
Loại chậu này có điểm yếu khó khắc phục là nếu di chuyển chậu thì cây coi như trồng lại và không cẩn thận cây còn ra đi lúc nào không biết.

greenstar

Thành viên tích cực

Loại chậu này có điểm yếu khó khắc phục là nếu di chuyển chậu thì cây coi như trồng lại và không cẩn thận cây còn ra đi lúc nào không biết.
Cái nè chuẩn nhen vì khi di chuyển chậu dễ bị vặn vẹo do kết cấu chậu yếu.