Chất trồng Dương

transonks

Thành viên
Em có 2 phôi Dương đang dâm cát nhưng không biết sau này trồng em nó bằng gì thì phù hợp nhất xin các huynh chỉ em với em cảm ơn!

cuasovn

Thành viên tích cực
Em có 2 phôi Dương đang dâm cát nhưng không biết sau này trồng em nó bằng gì thì phù hợp nhất xin các huynh chỉ em với em cảm ơn!
Dương ...... rất thích các loại chất trồng mang tính dương như hải sản, tôm cua, ghẹ...
Loại nước tưới thì cứ wisky, hay rượu ngâm các loại như cà dê, ba kích, cây anh túc....

Hố hố, còn cây Dương thì em không biết chất trồng gì thích hợp đâu, =))

levinhnghi07

Thành viên Mua Bán
Cây dương khi đã sống thì chỉ cần nước và cát, anh tưới phân hóa học là chết ngay, chỉ có phân hoai trộn với cát là tốt nhất.

lnvinh

Super Moderator
E có thể nóii rõ hơn là e mua ở đâu. Và hiện tai e ở đâu không

transonks

Thành viên
Em mua ở Quảng Ngãi và hiêhj tại em ở Bắc Ninh anh Vinh còn bộ đục làm lũa không mấy bữa gửi cho em một bộ nhé cảm ơn anh đã quan tâm

lnvinh

Super Moderator
Em mua ở Quảng Ngãi và hiêhj tại em ở Bắc Ninh anh Vinh còn bộ đục làm lũa không mấy bữa gửi cho em một bộ nhé cảm ơn anh đã quan tâm
Dương Nguồn gốc QN thường là cát 100% , có nhiều lá dương dưới gốc nên hay bết lại, nhưng nếu mang về Bắc nên pha thêm đất thịt để bền cây, do đó nếu em trồng nên trồng cát nhiều khoảng 50 %, pha thêm sơ dừa 20% và 30 % đất thịt là tốt .

transonks

Thành viên
cảm ơn a Vinh nhiều nhưng ở ngoài Bắc em có thể thay sơ dừa bằng loại khác như dễ lục bình được không anh em cũng chưa biết mua sơ dừa ở đâu nữa.

Sonbn

Thành viên
cảm ơn a Vinh nhiều nhưng ở ngoài Bắc em có thể thay sơ dừa bằng loại khác như dễ lục bình được không anh em cũng chưa biết mua sơ dừa ở đâu nữa.
Bạn ở Bn muốn mua sơ dừa thì qua chỗ bán cây cảnh trên đg Nguyễn cao gần chợ Đọ. Bạn đến vào chủ nhật đặt hàng mấy chị bán hoa là có đấy. Chúc sớm mua đc nhé