Chương trình Hỗ trợ kỹ thuật Bonsai miễn phí “TIẾP SỨC ĐAM MÊ”

lnvinh

Super Moderator
Chương trình Hỗ trợ kỹ thuật Bonsai miễn phí “TIẾP SỨC ĐAM MÊ”

Tiếp tục các chương trình thiết thực để phong trào Bonsai được phát triển mạnh và lan rộng đến mọi người, lnvinh sẽ tổ chức chương trình “TIẾP SỨC ĐAM MÊ” cho tất cả các bạn đã, đang và sẽ đam mê lãnh vực Bonsai.

Nội Dung Chương Trình:

- Hỗ trợ miễn phí trực tiếp tại vườn của người chơi Bonsai:
. Tư vấn cách thức bố trí, sắp xếp, chăm sóc, pha chế đất trồng phù hợp với chủng loại cây và vị trí nơi trưng bày cây, cách thức thay đất, thay chậu.

. Hướng dẫn định hình các cây nguyên liệu, bán nguyên liệu có trong vườn, Hướng dẫn cách nuôi từ nguyên liệu đến thành phẩm.

. Hướng dẫn quấn dây và uốn chi miễn phí đối với một số loại cây đặc chủng (đối với các bạn chưa biết uốn dây). Được uốn tặng 1 cây chọn (chậu tối đa 60cm – Miễn phí dây và công)

. Tư vấn tất cả các thắc mắc về Bonsai .​

- Thành phần và Số lượng tham dự:
. Tất cả các bạn đam mê Bonsai trong phạm vi Tp. HCM (Các bạn ở các tỉnh sẽ có chương trình chung sau)​
. Bước đầu chỉ hỗ trợ các bạn chơi ở Ban Công, Sân Thượng vì đây là các bạn gặp khó khăn nhất trong khâu chăm sóc Bonsai.​
. 50 bạn đầu tiên đăng kí trong topic này, các Anh Chị, Chú Bác không rành vi tính có thể gọi điện thoại trực tiếp cho lnvinh số 0908 20 21 22 để được sắp xếp theo thứ tự .​

- Thời gian:
. Bắt đầu từ 13/3/2013 (Nhằm ngày 2/2 âm lịch)​
. Ngày thực hiện thứ 7 và Chủ Nhật Hàng Tuần (Hoặc các ngày trong tuần sẽ được thỏa thuận trực tiếp trước ngày đến vườn)​
. Thời gian tư vấn 1 buổi/vườn .​

- Người tư vấn và thực hiện:
. Đích thân các thành viên vườn lnvinh.​

Mọi thắc mắc, tư vấn về chương trình xin gọi trực tiếp lnvinh (0908 20 21 22), rất mong các bạn tham gia và giới thiệu cho mọi người tham gia để phong trào Bonsai lan rộng đến mọi người, và mọi người có thể có đầy đủ kiến thức để chính mình có thể tự tạo tác nên 1 tác phẩm Bonsai .

lyducphuong

Thành viên tích cực
Trả lời: Chương trình Hỗ trợ kỹ thuật Bonsai miễn phí “TIẾP SỨC ĐAM MÊ”

Em đăng kí đầu tiên nha anh.

hoaphuong

Thành viên tích cực

Em là người thứ 2 nha anh Vinh.

longarch

Thành viên

em xin 1 vé đăng kí nhờ tư vấn nhen anh Vinh.Cám ơn anh đã tạo điều kiện cho mọi người mới chơi chưa am hiểu về lĩnh vực này.

baoson980

Thành viên

Em chỉ có cái ban công với gần 40 phôi cà na xí muội,nếu đươjc cho em đăng kỉ 1 xuất nha a Vinh.

jetli vn

Thành viên tích cực

chương trình rất bổ ít... up cho mọi người xem.

lnvinh

Super Moderator

Em chỉ có cái ban công với gần 40 phôi cà na xí muội,nếu đươjc cho em đăng kỉ 1 xuất nha a Vinh.
Chương trình này chỉ dành riêng cho ban công và Sân Thượng đó em .

DUY_TamQuan

Thành viên tích cực
Re: Chương trình Hỗ trợ kỹ thuật Bonsai miễn phí “TIẾP SỨC ĐAM MÊ”

định đăng ký mà thấy vườn tồi tàn quá ko có chỗ đón tiếp AE dàn hoàn nen nhường cho người tiếp theo, hihi, cám ơn tấm lòng nhiệt huyết của anh Vinh

bigbabol

Moderator

Chuc Anh vinh thanh cong cung cac ban dam me bonsai, chuc Anh suc khoe

DUYnguyenDUC

Quản lý mới

Cho e một vé nha a.Thank
Đọc lại thấy chỉ ưu tiên Ae chơi trên ban công ,sân thượng .E chơi dưới đất ,vậy là e kg đc hả a?

lnvinh

Super Moderator
Trả lời: Re: Chương trình Hỗ trợ kỹ thuật Bonsai miễn phí “TIẾP SỨC ĐAM MÊ”

định đăng ký mà thấy vườn tồi tàn quá ko có chỗ đón tiếp AE dàn hoàn nen nhường cho người tiếp theo, hihi, cám ơn tấm lòng nhiệt huyết của anh Vinh
Trời đừng nghĩ vậy em ơi, những vườn vậy anh càng muốn đến để anh em tự tin hơn nữa đó .

huunghia1207

Thành viên

em là sinh viên ở trọ vậy có được đi theo để học hỏi ko, vườn em ở dưới quê ko :((

MinhThang

Thành viên tích cực

Một chương trình rất thiết thực và mang tính nhân văn cao.
Mong rằng anh Vinh luôn có sức khỏe để thực hiện chương trình mãi mãi. =D>=D>=D>

lyducphuong

Thành viên tích cực

Đọc kĩ thể lệ chương trình nhen em .
Hì hì em đọc kĩ rồi anh ơi. Đó là niềm mơ ước của em...ước được ở gần anh...[-O<

lnvinh

Super Moderator
Trả lời: Re: Trả lời: Chương trình Hỗ trợ kỹ thuật Bonsai miễn phí “TIẾP SỨC ĐAM MÊ”

Đừng nhận ông này nha anh Vinh, toàn cây đẹp ko à
Tay này là phải đến nè, anh kết hắn từ lâu rồi. tiềm năng Bonsai Việt Nam đó. Nằm trong tầm ngắm, bắn cho hắn đạt đỉnh mới được .