Chân dài từ cây đại thụ .

NaTuan

Quản Lý Viên
Đây là 2 cái rễ của một cây sanh đại cổ thụ bám theo vách đá , được người ta khai thác và tôi đã mua được nó cách đây mấy năm . Hôm nay chụp ảnh chia sẻ với anh chi em .
Hồi mới mua về .

Ảnh chụp chiều nay .

Theo anh chị em thì cây này từ khi mới mua đến giờ tôi nuôi mấy năm rồi ?
Thanks

TapBonsai

Thành viên tích cực
TBS cũng rất thích sư tầm những cây độc độc như vậy chơi mới sảng khoái... cảm ơn Natuan đã chia sẻ, cây sau này tạo xong chắc sẽ đẹp lắm...

NaTuan

Quản Lý Viên
TBS cũng rất thích sư tầm những cây độc độc như vậy chơi mới sảng khoái... cảm ơn Natuan đã chia sẻ, cây sau này tạo xong chắc sẽ đẹp lắm...
Cây này làm nhanh , 3 năm nữa là cho đi chơi được rồi anh ạ .
Thanks .

linhsamnhatrang

Thành viên
Cây chơi đc rồi bạn định hình tay tán song căt bỏ cành dư và dọn sạch rễ nhỏ bám thân cây là có em chân dài như ý.vài lời chia sẻ cùng bạn có gì kg phải mong bạn thông cảm bỏ qua.

doremi

Thành viên
rễ của nó mà khủng thật @@ kiếm được cây cổ thụ khai thác rễ về ghép cũng thích :-SS

NaTuan

Quản Lý Viên
Trả lời: Re: Chân dài từ cây đại thụ .

Còn chăm cho nó vòng 1 nữa ah bác.
xem chân mà làm em ngó mãi lên....:-?
Nhìn vậy chứ ở ngoài em nó khá uyển chuyển .
Cảm ơn nhiều .

Cây chơi đc rồi bạn định hình tay tán song căt bỏ cành dư và dọn sạch rễ nhỏ bám thân cây là có em chân dài như ý.vài lời chia sẻ cùng bạn có gì kg phải mong bạn thông cảm bỏ qua.
Chưa được anh ạ , chắc phải nuôi 1 năm nữa thì cành rơi mới hợp với thân cây được .
Thanks .

rễ của nó mà khủng thật @@ kiếm được cây cổ thụ khai thác rễ về ghép cũng thích :-SS
Cây này không có ghép nhé em . vì nó có 1 đoạn 20 cm là thân cây .
Thanks .

mitcothu

Thành viên tích cực
bác xem có nên bỏ mấy cái rễ buông phía ngoài để cây mạch lạc và tập trung vào điểm nhấn là hai chiếc rễ lớn(sự khác biệt so với các cây khác) không?

NaTuan

Quản Lý Viên
bác xem có nên bỏ mấy cái rễ buông phía ngoài để cây mạch lạc và tập trung vào điểm nhấn là hai chiếc rễ lớn(sự khác biệt so với các cây khác) không?
Không có mấy cái rễ đó nuôi cành đó thì nó phá mất thế của 2 cái rễ chính đi đó em , anh đang sợ nuôi béo 2 cái rễ đó nó chập vào nhau . Khi nao xong sẽ dọn dẹp sau em ah .
Cảm ơn em .

thanhvan62

Quản lý mới
Như hiện tại cành rớt gần thân quá Tuấn ! ghì và bí bách ! cổ vươn dài ra 30 cm nữa rồi mới thả cành rớt thóang và bay cây hơn nhiều..

Dị Thảo

Thành viên
Như hiện tại cành rớt gần thân quá Tuấn ! ghì và bí bách ! cổ vươn dài ra 30 cm nữa rồi mới thả cành rớt thóang và bay cây hơn nhiều..
Vươn ra 30cm nữa thì cây nhĩn nghễnh ngãng lắm anh vân à. Bởi cành rơi là chi số 1 và ngọn lại hồi tâm. Nên thế này là vừa. Quan trong lạ độ dài và thủ pháp trên cành rơi thế nào thôi.

thanhvan62

Quản lý mới
Vươn ra 30cm nữa thì cây nhĩn nghễnh ngãng lắm anh vân à. Bởi cành rơi là chi số 1 và ngọn lại hồi tâm. Nên thế này là vừa. Quan trong lạ độ dài và thủ pháp trên cành rơi thế nào thôi.
Ý của tv62 là như thế này! so sánh nha..

NaTuan

Quản Lý Viên
Nếu thêm 2 năm nữa cho thời gian làm cây này thì sẽ cắt cành buông ở chỗ co đầu tiên có chi hồi che thân sẽ được 1 cái co chuyển 140 độ thì cây sẽ đẹp hơn anh ạ .
Thanks anh .

Để như này cũng được rồi , quan trọng là bây giờ phải tập chung nuôi cành rơi sao cho nó cân đối về độ to so với thân rễ .
Thanks bạn .

Ý của tv62 là như thế này! so sánh nha..

Thanks anh .

tks a chia sẻ, cây này a mua tầm tháng 11/2010
Biết rồi mà em .
Thanks .

vinhquangle

Thành viên tích cực
cây mới ban đầu về thân trắng,bác Tuấn nuôi tốt nên ngã về màu xanh,cây này bác nuôi tầm 3 năm chưa?