cháu nhờ các bác, anh chém hộ cháu cây sanh này với...!

tthuat1990

Thành viên
cháu mới đánh đc gốc sanh về lúc nãy nhưng vì chưa có tay nghề về cây cảnh lắm nên cháu chả biết chém cành nào để cành nào lúng túng quá nên nhờ các bác xem xong chém hộ cháu cái ...! thank..vì trời tối nên ko rõ lắm mong các bac thông cảm .

cây nó hơi loằng ngoằng ko bt có tạo đc thế gì ko?

lnvinh

Super Moderator
Em chụp lại cho anh tham khảo 4 mặt vào buổi sáng và nói rõ ý định của em định làm gì với cây này. Chứ cứ thấy cây rồi nhổ về để đó thì cũng không hay.

senkoboy04

Thành viên
Bạn cắt hết mấy rễ con con cho thoáng cây rồi chụp lại , mấy chú mấy anh vẽ giúp cho mình nhìn ké. :D.

tthuat1990

Thành viên
Em đã chụp lai và cắt mấy cái rễ lung tung rồi anh Vinh va các chú xem hộ cháu nên cắt cái nào di hộ cháu tý...
Đây là mặt trước...

Đây là mặt sau...

Đây là măt bên trái...

Và đây là mặt phải

Nếu có thể nhờ anh Vinh cắt và vẽ giúp em nhé..! thank

tthuat1990

Thành viên
lnvinh

Trả lời: cháu nhờ các bác, anh chém hộ cháu cây sanh này với...!

Em chụp lại cho anh tham khảo 4 mặt vào buổi sáng và nói rõ ý định của em định làm gì với cây này. Chứ cứ thấy cây rồi nhổ về để đó thì cũng không hay.
A vinh bảo là cứ thấy cây rồi nhổ về đó em biết là ko hay nhưng nói thật với a em mới tập chơi cây cảnh chưa có kinh nghiệm, kỹ thuật gì cả...:(:(:( em chỉ làm dựa theo mắt của mình các anh các chú biết quyển sách hay tai liêu nào về cây cảnh bonsai mách cho chau với...còn đám cây này trước kia la của bố em, nhưng bố e mất cách đây 2 năm rồi e di học xa mẹ ở nhà ko biet bán sạch với lai ko tưới tắm gì nên chết vãn còn ít cây e định đánh về chơi nhưng mà chưa có kinh nghiệm nên khó quá vậy nên em tham gia DĐ mong tất cả các anh, chú chỉ cho cháu để 1 ngày cháu cũng thành 1người chơi cây có nhiều kinh nghiệm như anh vinh và tât cả mọi người trên DĐ ...thank mọi người và DĐ

tthuat1990

Thành viên
Cây sanh này em định cắt cái đoạn trên này đi để nuôi lại kiểu # liệu có đc ko ạ..?

lnvinh

Super Moderator
Khi em post lên không phải là lúc nào cũng có người trực chiến để vẽ cho em không đâu nhen. 1 là còn rất nhiều người trước em. 2 là những người có khả năng tư vấn thì không phải chỉ làm tư vấn không đâu nhen, mọi người còn có nhiều công việc khác để kiếm sống nữa.
Hôm qua không bảo chụp lại là vẽ trớt quớt rồi đó, có cái mặt đẹp nhất lại không chụp, hôm nay mới có. Cây của em làm thành cây cũng đẹp lắm đó, lấy thân 1 cốt thôi. Tối anh vẽ cho. giờ đi ăn đã.

sonhnguyen

Thành viên
Em đã chụp lai và cắt mấy cái rễ lung tung rồi anh Vinh va các chú xem hộ cháu nên cắt cái nào di hộ cháu tý...
Đây là mặt trước...

Đây là mặt sau...

Đây là măt bên trái...

Và đây là mặt phải

Nếu có thể nhờ anh Vinh cắt và vẽ giúp em nhé..! thank
Bạn tham khảo hình vẽ dưới nhé

tthuat1990

Thành viên
Vang em biet rồi ạ...!tai em chua biet rõ nên mong anh và mọi người thông cảm chỉ bảo cám ơn anh nhiều nhiều ..thank