Cay ớt bị sao mà lá nhăn, ko có trái?

daibanglua

Thành viên mới
Chào mọi ngừoi,

Mình có trồng một cây ớt, ớt bình thường thôi, thấy nó cũng ra hoa nhiều lắm, mà sao không có trái. Hoa cứ ra một thời gian là vàng và rụng. Mình thấy cũng có nhiều phấn lắm mà sao không đậu trái.
Mấy tuần nay mình thấy lá non ra bị nhăn, không biết có phải do bệnh gì không. Mình nhìn kỹ không thấy con gì hết.

Có ai biết lý do tại sao giúp mình với. Cảm ơn nhiều.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Lá bị wăn hả bạn?
vây là nó là gien trội rồi:)
chắc nó bị ............
.......vô sinh....
haahaha=)
Đùa thôi,ớt thường bị mấy zụ này,2nguyên hnhân chính:
1:sương muối
2:bị virus(thường do rầy truyền bệnh),những cây này hay có kiến lửa trên cây và dưới gốc(kiến fát tán rầy)

VUVANTHIEN

Thành viên
cây ớt này do bị muội đó anh ạ anh mua thuôc muội phun thì đảm bảo khỏi ngay thôi

bigbabol

Moderator
cây ớt của bạn bị rầy mềm mà nguyên nhân là kiến tha lên, nó chích vào lá giai đoạn lá vừa mới hình thành làm cho lá bị nhăn nheo biến dạng, các cuốn hoa cũng bị nó chích hút làm cho thiếu dinh dưỡng nuôi hoa, hoa suy và rụng nên không thể đậu trái
biện pháp xử lý: phun thuốc diệt rầy và kiến bằng vibasu dạng lỏng hoặc suppracide ...

vohungdung

Thành viên
Cây bị kiến cắn nên lá nó nhăn lại. Còn người bị kiến cắn thì mặt củng nhăn lại + nhảy như khỉ.

huong84

Thành viên tích cực
bạn mua thuốc diệt rệp cây vạn tuế mà diệt, nhưng nói trước thuốc đó độc lắm đấy, ra chợ bưởi, chợ mơ, ở trường cán bộ y tế trên đường giảng võ cũng có bán đó .