Cattleya Lò chén của sơn_dupaint

meo-u

Thành viên
Bác chủ thớt và các bác cho em hỏi chút:
Em lên diễn đàn thấy gần đây các bác đưa hình những cây Cat một vòi có nhiều hoa (2 hoa, 3 hoa, 4 hoa), tất nhiên là hoa rất đẹp rồi:-*. Đây là dòng Cat mini hay là Cat hoa to ạ, size hoa thường bao nhiêu, hàng tem hay hàng sổ xố hiện nay có thịnh hành không ạ.
Cuối cùng là với hàng tem đẹp trung bình khá (không quan trọng mầu sắc, miễn đẹp tổng thể là được) thì ở Sài Gòn giá khoảng bao nhiêu/giò. Để em biết đường cộng thêm giá xe cộ, lãi lời khi mua ở Thanh Hóa ạ.

Em mới mua 2 giò Cát, một đang nụ một vòi 4 hoa sắp nở. Xác định là chơi dòng mini lấy kinh nghiệm cái đã (và hợp túi tiền nữa). Thấy các bác show hàng nhiều nên đang mừng thầm có khi được hoa to. Dù sao vài hôm nữa hoa nở xấu đẹp gì em cũng up lên diễn đàn này cho vui. Mong nhận được lời chỉ dẫn của các bác.

culanluasg

Super Moderator
số hoa trên một cây cattleya hoa to ,một ngồng nhiều nhất mình từng thấy là 5 hoa
còn mini thì khỏi nói có cây cả chục hoa là thường
cây của bạn là hoa trung chưa phải to

culanluasg

Super Moderator
số hoa trên một cây cattleya hoa to ,một ngồng nhiều nhất mình từng thấy là 5 hoa
còn mini thì khỏi nói có cây cả chục hoa là thường
cây của bạn là hoa trung chưa phải to

lê nam

Thành viên mới
vườn bác nhiều hoa đẹp quá,,,
e mối tập chơi k biết nhiều..e có thể đến vườn bác mua ít cây đc k bác...
bác có bán theo hướng k vậy ah? mấy cây này nguyên châu chắc giá cũng cao hà bác...

son_dupaint

Thành viên
vườn bác nhiều hoa đẹp quá,,,
e mối tập chơi k biết nhiều..e có thể đến vườn bác mua ít cây đc k bác...
bác có bán theo hướng k vậy ah? mấy cây này nguyên châu chắc giá cũng cao hà bác...
nếu Bạn mới chơi thì theo mình Bạn nên chơi những cây tem đi Bạn , vì mấy em nó đẹp sẵn rồi giá lại phải chăng , chớ cắt hướng làm gì vừa tốn tiền mà chưa chắc đả có vườn lan đẹp, nếu Bạn thích vườn lan đẹp mà nếu cho mình chơi lan lại từ đầu mình cung chơi như vậy là chọn những em tem đẹp giá rẽ là chắc cú ,đến Chú Ba ở GV Bạn sẽ có vườn lan đẹp,giá rẻ Bạn ạ ,lúc đầu phải chơi vậy đi sau này ghiền rồi tính sau . chào bạn:-bd

lê nam

Thành viên mới
nếu Bạn mới chơi thì theo mình Bạn nên chơi những cây tem đi Bạn , vì mấy em nó đẹp sẵn rồi giá lại phải chăng , chớ cắt hướng làm gì vừa tốn tiền mà chưa chắc đả có vườn lan đẹp, nếu Bạn thích vườn lan đẹp mà nếu cho mình chơi lan lại từ đầu mình cung chơi như vậy là chọn những em tem đẹp giá rẽ là chắc cú ,đến Chú Ba ở GV Bạn sẽ có vườn lan đẹp,giá rẻ Bạn ạ ,lúc đầu phải chơi vậy đi sau này ghiền rồi tính sau . chào bạn:-bd
Cảm ơn bác đã tư vấn :) e sẽ nghiêng cuứ và học hỏi thêm.
Mong sau này có cơ hội giao lưu với bác cùng các ace yêu lan dd mình.