Cặp đôn hiếm!!!!

Mèo Hoang

Thành viên tích cực
Lần đầu tiên thấy đôn kiểu dáng thế này...chẹp... Chắc đôn này xưa lắm rồi phải không anh ?

Quỳnh Dao

Moderator
Đúng là những chiếc đôn kiểu này hiện nay đã cực hiếm, hì hì, có duyên lại đa tình ắt gặp gái đẹp phải không anh :D
Bắt anh phải đợi lâu như thế là lỗi của thằng em, hẹn khi nào em về Cà Mau sẽ tạ lỗi anh vài cốc nhé... hé hé
Chúc mừng anh hữu duyên với cổ vật

lnvinh

Super Moderator
Tẵng em zai ở Bình Dương hình ảnh đẹp, tặng em zai ở SG giá đặc biệt nhen anh.

Nhat_Danh

Thành viên tích cực
chậu cây mai thì còn nhiều nhưng đôn và voi hiện bay rất hiếm. chúc mùng a có hàng độc.

longqaz

Moderator
1 cặp đôn CM đẹp và hiếm. Chúc mừng anh hữu duyên. Mong có dịp vào Cà Mau để chiêm ngưỡng tận mắt bộ sưu tập của anh.

SVC-XuDoai

Thành viên mới
Cặp đôn trông đúng là có cái vẻ riêng!

Nhưng không biết nó có nguồn gốc từ đâu? Hy vọng không phải từ nguồn Tàu

Một điểm nữa: Tại hạ thấy nhiều đôn chậu cây cảnh ở Miền Bắc, ví dụ vùng Phùng - Đan Phượng, hay có viết chữ Tàu. Mục đích là cho có vẻ cổ, có vẻ sang?

Mạn phép nghĩ rằng, không nên quá lạm dụng. Hoặc nếu có dùng, thì nên vận dụng thêm nghệ thuật thư pháp cho tăng phần giá trị
Kể cả Thư pháp Việt, cũng nên ứng dụng nữa

Mong được nghe các ý kiến thảo luận của cả nhà. Cám ơn

soncm

Thành viên tích cực
Đúng là những chiếc đôn kiểu này hiện nay đã cực hiếm, hì hì, có duyên lại đa tình ắt gặp gái đẹp phải không anh :D
Bắt anh phải đợi lâu như thế là lỗi của thằng em, hẹn khi nào em về Cà Mau sẽ tạ lỗi anh vài cốc nhé... hé hé
Chúc mừng anh hữu duyên với cổ vật
Trai duyên dáng đa tình "Vinhcm"
Gái Sắc hương diễm kiều "QuynhDao" =))=))=))
Chúc mừng 2 em hữu duyên.

vinhcm

Thành viên
Cám ơn tất cả các anh đã quan tâm. Vinh sẽ gửi đến các anh chị vài món đặc sản tiếp!