Cắt sửa 2 cái rễ sanh .

NaTuan

Quản Lý Viên
Hai cái rễ này mua nuôi từ tháng 6 năm 2010 hôm nay mới được cắt lần đầu tiên , chia sẻ với các bạn .
Tháng 10-2010 .

Và hôm nay 20-4-2013.

huutien02

Thành viên tích cực
Trả lời: Cắt sử 2 cái rễ sanh .

đây là rễ hả anh? anh mua là họ chỉ bán rễ thôi à?

NaTuan

Quản Lý Viên
Đôi năm nưa la ngon,lúc mua trên đỉnh có mỗi có mầm ah bác??
Trên đỉnh có khúc = bắp chân , cái cành rơi cỡ chuôi liềm đó bác .
Cây này nhiều người muốn mua , nhưng mình cố giữ lại .
Thanks .

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Hai cái rễ này mua nuôi từ tháng 6 năm 2010 hôm nay mới được cắt lần đầu tiên , chia sẻ với các bạn .

Và hôm nay 20-4-2013.
Nhìn mặt này thâý ấn tượng quá Anh Tuấn ạ, chúc mừng Anh.

chiyenlap

Thành viên tích cực
Trên đỉnh có khúc = bắp chân , cái cành rơi cỡ chuôi liềm đó bác .
Cây này nhiều người muốn mua , nhưng mình cố giữ lại .
Thanks .
Tông cao,nhìn thoáng.Cây già lại có tay rơi,tay cổ côn,mập thì ai chả thích..nhìn nho nhã bác ah.Thank's bác.

ntlam

Thành viên
Cây đẹp quá bác tay cành làm theo kiểu bác Tuấn thì cứ phải đợi dài dài nhưng sau này thì khỏi chê luôn

ngnggiang

Thành viên
Anh Tuấn có thể chia sẻ cách chăm sóc sanh của anh được không? (thời điểm và chế độ chăm sóc)

NaTuan

Quản Lý Viên
Anh Tuấn có thể chia sẻ cách chăm sóc sanh của anh được không? (thời điểm và chế độ chăm sóc)
Nhất nước nhì phân tam cần tứ giống . Co bản là khâu làm đất ( chất trồng thôi ) Anh đã có mở topic về làm đất trồng đó em tìm xem nhé .

lebang1

Thành viên
nếu là cây của em thì em sẽ cắt lửng cái chùm rễ mới chơi đặc tả 2 cái rễ chính thôi ý kiến cá nhân có gì không phải mong bác bỏ qua cho

NaTuan

Quản Lý Viên
nếu là cây của em thì em sẽ cắt lửng cái chùm rễ mới chơi đặc tả 2 cái rễ chính thôi ý kiến cá nhân có gì không phải mong bác bỏ qua cho
Vừa làm vừa hoàn thiện , chỗ nào thấy chưa hợp lý mình sẽ chỉnh lại .
Thanks em .

Cây cuả A nhìn có duyên lắm ạ
Thanks em .

cây tuyệt quá A Tuấn ơi...
Thanks em .

NaTuan

Quản Lý Viên
Cây này làm để chơi rất đẹp ,phong cách riêng .Theo em anh nên xem lại cái rễ phụ
Không có cái rễ đó thì cành rơi đến bao giờ mới to được , và 2 cái rễ chính nó sẽ lớn hơn và sẽ dính vào nhau mất đẹp .
Thanks .

Le Manh Cuong

Moderator
Không có cái rễ đó thì cành rơi đến bao giờ mới to được , và 2 cái rễ chính nó sẽ lớn hơn và sẽ dính vào nhau mất đẹp .
Thanks .
Cành rơi như vậy là cân đối rồi bạn nên cắt bỏ đám rễ phụ phía ngoài đi là vừa nếu không đến khi cây hoàn thiện cành sẽ rất to.

NaTuan

Quản Lý Viên
Cành rơi như vậy là cân đối rồi bạn nên cắt bỏ đám rễ phụ phía ngoài đi là vừa nếu không đến khi cây hoàn thiện cành sẽ rất to.
Mình đã cắt sát mặt đất rồi , giờ nó xong nhiệm vụ và chờ khi nào cây gần xong thì cho nó lan tỏa trên một phiến đá phẳng để hỗ chợ cho bệ cây .
Thanks bác