Cắt rồi!

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Cây nằm chậu cũng lâu lâu, chẳng ra xấu mà cũng chẳng rõ đẹp.. nhìn nó cứ đều đều thoải thoải, cũng chia tàn, chia bông lăng nhăng. kể nuôi thành phẩm thì cũng xong lâu lâu rồi nhưng mình nhìn nó cứ sao sao ...
Hay là cưa? chắc phải cưa một phát cho nó phá cái tổng thể tam giác cân phát đã rồi tính tiếp, đắn đo một lúc cũng gần nhá nhem thế là làm, anh em ngó coi sao nhé!
Chắc đây mới là bước đầu thôi, định làm 2 thân đuổi nhưng còn nhiều chỗ ngứa mắt quá. ko lẽ mai phải hạ sạch lại nuôi từ đầu? Lại đắn đo...

Sói Hoang

Quản lý mới
Hihi...thấy tiêu đề làm em tò mò quá!
Ông này còn cái gì đâu mà cắt?
Hóa ra là cắt cây.....:-B

honglong237

Thành viên tích cực
sao không chiết rồi hãy cắt cho nhanh hả anh, mình lại mất thời gian dâm cành rất lâu

Người Rừng

Thành viên tích cực
Anh thích cành cắt hơn cây, nhìn cành đó đẹp quá, cố gắng râm cành đó cho cẩn thận nha Phương.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Sanh cắt nhìu sau vót cây,ngại gì anh nhỉ:-*
Nhìu ngừ xin cái cành đó quá,mình trễ đò rùi :((

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Mới làm một hiẹp nữa buổi trưa nay mời bà con vào ngó tiếp ạ, khốn khổ em viết bài trả lời từng anh em một loay hoay đến bác Pi đang nghĩ lựa câu trả lời thì nhỡ tay đóng mất cửa sổ đau khổ quá mà viết lại lần nữa ngại quá ^#(^
Anh em thông cảm đừng có chửi em mà tội :)
Hình cuối định lấy làm mặt tiền :D

yeucaysh

Thành viên
Tộj nghjệp e nó,bác mạnh tay quá.bác luyện cho e nó sắp thành ngườj mẫu rùj. Chúc bác có 1 tác phẩm đẹp

X.style

Thành viên tích cực
Vội cắt quá anh ơi. Sao anh không gửi lên tham khảo mọi người trước rồi hẵng cắt. Cây Sanh natf của anh không nên cắt bỏ tay nào cả. Để nguyên vậy chia bông tán là đẹp rồi. Tay số 1 không thể cắt được anh ạ. Tay số 1 rất đẹp cho tổng thể. Nó phô diễn khoảng khônh gian bên trái của cây. Bh a cắt tay này đi rồi anh thấy tay số 2 kia thế nào? Rất khó chịu mà không cắt được.
Kể cả tay số 3, số 4, số 5 đều thiếu hài hòa do việc a cắt bỏ tay số 1. Hic,Đó là ý kién của em nhé.

X.style

Thành viên tích cực
Bác lại cắt thân huyền? Lệch hết cây rồi bác ơi. Nếu bác cắt thân huyền thì cái nhánh chi nhỏ ngay gần vết cắt kia không nên cắt bỏ bác ạ. Nó sẽ biểu diễn mảng đằng sau giúp cân cây và sâu cây hơn. Không những vậy nó còn giúp cho tổng thể thêm chặt chẽ.

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Cắt rồi!

Bác lại cắt thân huyền? Lệch hết cây rồi bác ơi. Nếu bác cắt thân huyền thì cái nhánh chi nhỏ ngay gần vết cắt kia không nên cắt bỏ bác ạ. Nó sẽ biểu diễn mảng đằng sau giúp cân cây và sâu cây hơn. Không những vậy nó còn giúp cho tổng thể thêm chặt chẽ.
Thú thật có lúc mình thấy như bị làm sao ấy,trên cao thì gió lạnh, có khi còn mưa vậy mà lúc nào cũng muốn lê la với mấy cái cây, tay thì lăm le cái kéo, ròm ròm..ngó nghiêng khốn khổ lắm ;)
Mình đã có phương án cho nó rồi nhưng thực hiện chắc sẽ hết mùa nắng này. Cảm ơn Luân nhiều vì lời góp ý chân thành. Nếu thuận lợi thì cuối năm này sẽ cho nó ra mắt anh em với diện mạo mới đáng xem hơn...
cảm ơn anh chị em bà con cô bác chú dì ghé thăm để lại dấu tích cho topic :emoticon-muscle: