cả nhà giúp em

longx

Thành viên
tình hình là cây mai nhà em bị mục thân sâu khoảng 5cm
như thế này
cây 1

em tính cắt em nó xuống qua hết lớp mục thân đó rồi bôi keo liền xẹo lại
cây đang phát triển bình thường
cây 2

cây này có thể làm lủa được, nhưng em ko biết làm thế nao, mong ACE giúp bôi chất gì để cây ko bị mục thân thêm
cám ơn cả nhà

hocchoimai

Thành viên
28 tây tháng này nhảy xe đò vô Tao Đàn họp mặt với các anh em đi rồi anh mới xúi cho 1 chiêu.

longx

Thành viên
28 tây tháng này nhảy xe đò vô Tao Đàn họp mặt với các anh em đi rồi anh mới xúi cho 1 chiêu.
cám ơn anh đả nhiệt tình, nhưng chắc là em bận rồi anh Long nè
Nếu có thể dịp nào gần đây vô anh 1 chuyến gần hơn ne
Xúi cho em 1 chiêu đi anh
hihi=((

tottayan

Thành viên
Lỗ mục cây 1 bạn trộn xi măng với cát nhận đầy vào. Khi nhận đầy xong bạn lấy một ít xơ dừa và lọ trã hoặc khói đèn chà lên chỗ đó .Mục đích nhìn đẹp hơn .Nếu bạn có thể lấy dũm đục âm vào chỗ lõm cho cây mau cuốn thẹo hơn và làm giảm cái xấu của vết cắt .

longx

Thành viên
Lỗ mục cây 1 bạn trộn xi măng với cát nhận đầy vào. Khi nhận đầy xong bạn lấy một ít xơ dừa và lọ trã hoặc khói đèn chà lên chỗ đó .Mục đích nhìn đẹp hơn .Nếu bạn có thể lấy dũm đục âm vào chỗ lõm cho cây mau cuốn thẹo hơn và làm giảm cái xấu của vết cắt .
cám ơn anh đả giúp

quocmaivang

Thành viên mới
Chia Sẽ : ngày trước mình có thấy một chuyên gia cây cảnh làm thế này, không biết có giúp được bạn không ( anh ta mua một cây mai to cờ bấp đùi , ảnh cho vào chậu nằm nghiêng và ảnh dùng đục , đục một rảnh dài từ trên xuống đến tận gốc, xong ảnh lấy keo AB của lien xo ảnh bôi đều theo rảnh đả đục như dòng suối đó để tạo dáng cho cây ,trông rất đẹp.Nhưng ảnh bảo sau vài năm khi cây lớn ,cũng phải tháo keo ra và bôi lại cho cay đừng bị mục.)

longx

Thành viên
Chia Sẽ : ngày trước mình có thấy một chuyên gia cây cảnh làm thế này, không biết có giúp được bạn không ( anh ta mua một cây mai to cờ bấp đùi , ảnh cho vào chậu nằm nghiêng và ảnh dùng đục , đục một rảnh dài từ trên xuống đến tận gốc, xong ảnh lấy keo AB của lien xo ảnh bôi đều theo rảnh đả đục như dòng suối đó để tạo dáng cho cây ,trông rất đẹp.Nhưng ảnh bảo sau vài năm khi cây lớn ,cũng phải tháo keo ra và bôi lại cho cay đừng bị mục.)
cách này ...... em ko dám làm đâu nè
thanks anh đả quan tâm
em đả chém em nó đi rồi anh, giờ thì thành cây phôi hic hic:emoticon-sweating:
nhân đây ko biết anh em nào có giống mai Tấn lảm cho em mấy bo ghép vô em nó nè,
thanks

maivangnambo

Thành viên tích cực
cây 2

cây này có thể làm lủa được, nhưng em ko biết làm thế nao, mong ACE giúp bôi chất gì để cây ko bị mục thân thêm
cám ơn cả nhà[/QUOTE]
Cây thứ hai để nó tự lủa đi em sẽ đẹp hơn,quan trọng là em rán nuôi cây cho khõe.

longx

Thành viên
[/QUOTE]
Cây thứ hai để nó tự lủa đi em sẽ đẹp hơn,quan trọng là em rán nuôi cây cho khõe.[/QUOTE]
vậy là em yên tâm rồi
thanks anh nhiều