cả nhà giúp cây mai

longx

Thành viên
cây mai của em toàn bộ lá đều mỏng,nhợt nhạt và trắng bạt gần hết lá
phải căng nó bị bệnh gì ko ? nếu bệnh thì dùng thuốc gì?
hay là thiếu chất dinh dưởng vậy? nếu vậy thì dùng phân bón gì?
mong cả nhà giúp đở và chỉ dẩn dùm em với
cám ơn cả nhà rất nhiều

toàn bộ lá đều vậy hết

minh_cao

Thành viên Danh Dự
Cây của bạn bị nhện đỏ nặng. Phun thuốc ngay, nếu cây mạnh thì có thể lặt lá luôn ngay bây giờ thì hy vọng Tết còn kịp trỗ hoa.

hoanglongbui123

Thành viên
Sao để nặng quá vậy anh. Bọ trĩ nó ăn nhanh lắm. Thấy nhẹ là xử liền. Cây em bị 3-4 ngày nó ăn là nhìn thấy thảm luôn.

longx

Thành viên
nghe theo bac minh cao mình rặt lá hết rồi, hiện giờ cây lá xanh tốt lắm, nhưng mấy con bọ trĩ ko tha, ăn lá co quắp lại
cả nhà cho mình hỏi có thuốc nào trị bọ trĩ hiệu quả nhất và diệt nó luôn duoc ko???
vì bọ trĩ ăn sang cây mai khác nè
==================================
Cây của bạn bị nhện đỏ nặng. Phun thuốc ngay, nếu cây mạnh thì có thể lặt lá luôn ngay bây giờ thì hy vọng Tết còn kịp trỗ hoa.
bac minh cao giúp em với
thanks cả nhà nhiều

chi_men

Thành viên
nghe theo bac minh cao mình rặt lá hết rồi, hiện giờ cây lá xanh tốt lắm, nhưng mấy con bọ trĩ ko tha, ăn lá co quắp lại
cả nhà cho mình hỏi có thuốc nào trị bọ trĩ hiệu quả nhất và diệt nó luôn duoc ko???
vì bọ trĩ ăn sang cây mai khác nè
==================================

bac minh cao giúp em với
thanks cả nhà nhiều
------

Nếu mai của bạn bị bọ trĩ tấn công thì nên phun thuốc Confidor hoặc regent, và đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng.

minh_cao

Thành viên Danh Dự
Nếu bị bọ trĩ có thể dùng thuốc như chi men hướng dẫn, để tiêu diệt gọn dùng actara pha 6 lít nước/gói thay vì 8 lít như hướng dẫn công thêm chất bám dính phun vào sáng sớm.