Cùng chia buồn !!!!!!!!!!!!

vohungdung

Thành viên
Quảng Ngãi:

Đi tìm cây cảnh, bị lũ cuốn trôi

(Dân trí) - Hồi 12 giờ trưa ngày 10/5, lực lượng Công an, quân sự và nhân dân huyện Ba Tơ (Quảng Ngãi) phát hiện thi thể một nạn nhân bị chết do nước lũ cuốn trôi là anh Nguyễn Văn Tuấn, sinh năm 1966, ở thị trấn Mộ Đức, huyện Mộ Đức.

Được biết, sáng 9/5, anh Tuấn cùng một số người đi tìm cây cảnh ở khu vực làng Giấy, xã Ba Cung, huyện Ba Tơ. Trong lúc đi về qua sông Liên thì xuất hiện lũ lớn bất ngờ cuốn trôi anh Tuấn.

Nhận được tin báo, gia đình, nhân dân địa phương cùng với các lực lượng vũ trang huyện Ba Tơ cùng đi tìm dọc sông, sau hơn 20 giờ tìm kiếm đã phát hiện thi thể nạn nhân cách khu vực bị trôi hơn 1 km.

Hiện nay ở các huyện miền núi tỉnh Quảng Ngãi thường xuất hiện lũ bất ngờ do mưa giông đầu nguồn ở các huyện miền núi, những người qua lại các sông suối cần phải hết sức cảnh giác đề phòng nước lũ.

Nguyễn Đăng Lâm
TTXVN

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Trả lời: Cùng chi buồn !!!!!!!!!!!!

Xin chia buồn với 1 người xa lạ, có thể vì sở thích, có thể vì mưu sinh, nhưng đã chết cho thú chơi cây cảnh. Người già có câu: Ăn của rừng rưng rưng nước mắt. Đây cũng là lời cảnh báo cho những người có thói quen đánh cắp của thiên nhiên.

honglong237

Thành viên tích cực
sống chết có số. chết vì đi tìm cái mình yêu thik.cuộc đời bác ấy cũng mãn nguyện rồi.xin cùng mọi người chia buồn

thanhmaidinh

Thành viên tích cực
Ừ buồn quá; thành tâm chia buồn!!!, không biết bạn ấy đã từng lên DĐ này chưa nhỉ;
Trong bài viết nào đó có bạn nói trong CC có nhuốm mồ hôi, nước mắt và máu.....
ở đây:cây phôi có khi còn đổi cả tính mạng.

viquy

Thành viên
thành thật chia buồn cùng gia đình anh đã mất đi 1 ngưòi chồng , 1 người cha và 1 người yêu cây cảnh của chúng ta .
THÀNH KÍNH PHÂN ƯU

longduyen

Thành viên tích cực
Thật đau lòng. Xin chia buồn với ngươì đã mất và thân nhân. Hi vọng cảnh này không lặp lại nữa.
Mọi người cần cẩn thận nhiều nhé.
Cảm ơn bác vohungdung đã báo tin này, mong thân nhân nhận được những lời chia buồn của anh em trong diễn đàn chúng ta để vơi đi, sớm vượt qua chuyện buồn này.

1

123zo

Guest
thật chưa gặp mặt anh bao giờ nhưng nhận được tin này thự sự em thấy bùi ngùi! vậy là một người bạn cunf sở thích đã ra đi.
xin gửi lời chia buồn sâu sắc nhất đến gia đình anh!

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
thật đau lòng khi đã mấ đi 1 người bạn cùng chung sự nghiệp cây cảnh ,xin thành tâm chia buồn cùng gia đình anh [tuấn] ở mộ đức quảng ngãi ,nguện cầu phật tổ phổ độ dong linh cho anh tuấn được siêu thăng về miền cực lạc ,được làm nghệ nhân của vườn tiên cảnh...

nguarung

Thành viên
Nam mô adi đà phật ! xin cầu nguyện cho linh hồn được siêu thoát .xin chia buồn với thân nhân nạn nhân,thật buồn !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

longduyen

Thành viên tích cực
Xin lỗi 123zo nhé. vì vô tình thôi: Biết bạn rất thương tâm chia buồn
Nhưng tên nic của bạn rất sôi nổi, đọc cả tên nic và lời chia buồn của bạn tôi hi hiiiiiiiiiiiiii đang buồn cùng thì hết cả buồn. Có lẽ bạn nên đổi níc trước khi chia buồn thì mới hợp tâm trạng của bạn lúc chia buồn.
123zo không chách tôi chứ.