Có nên Trồng chậu can ngay không các Bác

huynh vu2010

Thành viên
AE có kinh nghiệm cho em hỏi, khi thác thác phôi về có nên trồng chậu cạn ngay không?hay cứ nuôi ở chậu sâu đợi lúc cây bán thành phẩm mới sang chậu cạn?thanks!

lnvinh

Super Moderator
AE có kinh nghiệm cho em hỏi, khi thác thác phôi về có nên trồng chậu cạn ngay không?hay cứ nuôi ở chậu sâu đợi lúc cây bán thành phẩm mới sang chậu cạn?thanks!
Nếu chăm sóc tốt vẫn có thể trồng chậu cạn ngay được nhen bạn.

vanxeng

Thành viên tích cực
Với người ít kinh nghiệm nên để chậu sâu bác ợ! Chậu sâu chăm cây đỡ mất công mà lại khỏe cây phôi.

nguyenninh789

Thành viên tích cực
theo em thì cứ để dưới đất ủ cát hay cho nó khỏe đã sau 1 thời gian lên chậu cho ăn chắc

pitieel

Thành viên Mua Bán
chậu sâu hay cạn chỉ tăng tính thẩm mỷ cho cây bonai. tuỳ điều kiện ta lưa chọn .tuy nhiên ,khi chưa thể cho lên chậu cạn thì ta phãi tính toán sử lý phần bệ rể trước sao cho thích hơp với kích cở chậu cạn sau này , tránh tình trạng sau khi cây hoàn thành ( dc nuôi trong chậu sâu) lên chậu cạn ko vừa phãi can thiệp thô bạo (?) dẩn đến tình trạng bỏ cành hay là bỏ đi mãi mãi X_X

huynh vu2010

Thành viên
chậu sâu hay cạn chỉ tăng tính thẩm mỷ cho cây bonai. tuỳ điều kiện ta lưa chọn .tuy nhiên ,khi chưa thể cho lên chậu cạn thì ta phãi tính toán sử lý phần bệ rể trước sao cho thích hơp với kích cở chậu cạn sau này , tránh tình trạng sau khi cây hoàn thành ( dc nuôi trong chậu sâu) lên chậu cạn ko vừa phãi can thiệp thô bạo (?) dẩn đến tình trạng bỏ cành hay là bỏ đi mãi mãi X_X
Cám ơn các anh đã cho em ý kiến rất bổ ít.
Em có cây MCT phôi dự định sẽ thâu bệ cho vào chậu cạn rồi nuôi chi tàn sao này khỏi phải can thiêp thô vào bệ.tks nhiều.