có hai tác phẩm mơi đây

dinhtai

Thành viên
gỗ gì vậy anh ơi. tay nghề hay quá, nhưng cõ lẽ về tạo hình cơ thể người chưa được chuẩn lắm. xem lại tỷ lệ về tổng thể phần đầu (1/7) thân(cổ đến xương cụt)3/7 còn lại 3/7 đó là tỷ lệ của người châu á. do vậy nhìn đây phần đầu lớn so với thân. chi tiết phần đầu (lông my lên đỉnh đầu1/3 đầu. lông my tới cánh mũi1/3 đầu, còn lại 1/3) hơi ngắn,
về phần thân ngực phải sệ xuống chứ không phải sưng lên như vậy. bụng tròn chứ không phải đội mũ cát by.
cách khắc phuc. làm lại phần đầu cho tỷ lệ cân xứng. vuốt lại bụng và ngực.
phần tay chưa chuẩn về độ sâu của không gian
đó là tác phẩm 2.
tác phẩm 1 làm lũa tự nhiên rất đẹp. phần ngực đáng lẽ làm cho bay nở 1 tý thì sẽ đẹp hơn.
vui vẻ nhé mình từng học và đã đam mê đk có gì góp ý không phải bỏ qua nhé

samboluong

Thành viên
gỗ gì vậy anh ơi. tay nghề hay quá, nhưng cõ lẽ về tạo hình cơ thể người chưa được chuẩn lắm. xem lại tỷ lệ về tổng thể phần đầu (1/7) thân(cổ đến xương cụt)3/7 còn lại 3/7 đó là tỷ lệ của người châu á. do vậy nhìn đây phần đầu lớn so với thân. chi tiết phần đầu (lông my lên đỉnh đầu1/3 đầu. lông my tới cánh mũi1/3 đầu, còn lại 1/3) hơi ngắn,
về phần thân ngực phải sệ xuống chứ không phải sưng lên như vậy. bụng tròn chứ không phải đội mũ cát by.
cách khắc phuc. làm lại phần đầu cho tỷ lệ cân xứng. vuốt lại bụng và ngực.
phần tay chưa chuẩn về độ sâu của không gian
đó là tác phẩm 2.
tác phẩm 1 làm lũa tự nhiên rất đẹp. phần ngực đáng lẽ làm cho bay nở 1 tý thì sẽ đẹp hơn.
vui vẻ nhé mình từng học và đã đam mê đk có gì góp ý không phải bỏ qua nhé
* Cảm ơn lời góp ý chân thành của bạn, gỗ này là gỗ trắc của

samboluong

Thành viên
Gỗ này là gỗ trắc của tây nguyên đó. rất cảm ơn lời góp ý của bạn, đúng tỉ lệ như vậy thì mới đẹp, tôi sẽ chĩnh sữa, không tự ái đâu đừng lo, anh em như vậy mới thực tình, Thân