có bác nào yêu hoa sứ ở cần thơ sóc trăng bac liêu ca mau không

hoclamvuon

Thành viên
các bác nào yêu thich hoa sứ xin mời vào topic này trao đổi giao lưu học hỏi kinh nghiệm nhé vì thấy it có bác nào ở khu vực này quá! hy vong sẽ gặp đươc các bác có cùng sở thích!

nht

Thành viên
Trả lời: có bác nào yêu hoa sứ ở cần thơ sóc trăng bac liêu ca mau không

xin chào!
Mình ở Bến Tre và cũng rất yêu hoa sứ nè, bạn biết cách gì làm cho cây sứ có bộ rễ đẹp ko và ra nhiều hoa ko?
Chỉ giúp mình với.

hoclamvuon

Thành viên

để sứ có bộ rể đẹp cũng tùy thuộc vào nhiều yếu tố bạn à! như đất trồng , bón phân... còn kinh nghiệm của mình thì trồng bằng phân bò+tro trấu+sơ dừa(tỉ lệ 20-70-10) cây sứ phát mau lắm ! còn bón phân chủ yếu là lân và kali thui nhất là vào mùa mưa! hạn chế sử dung phân đạm! bạn muốn ra nhiều hoa thì nên cắt cành cho ra tược mới thì sẽ có nhiều hoa thôi tuy nhiên cũng phụ thuộc vào thời tiết nửa! hy vọng kinh nghiệm it ỏi này có thể giúp it cho bạn!

hoclamvuon

Thành viên

có bác nào biết sứ giống mới bán ở cần thơ không?

nguyenphatloi

Thành viên
Trả lời: có bác nào yêu hoa sứ ở cần thơ sóc trăng bac liêu ca mau

bác vào trang new.dalatrose.com, ngó bên trên có mục Các CLB dalatrose, click vào đó rồi vào box CLB Hoa sứ DLR
mục hoa sứ ở đó phát triển mạnh lắm, bác có thể vào đó để tìm kiếm những thành viên mê hoa sứ ở gần khu vực bác sống để tiện giao lưu

somehow321

Thành viên
Trả lời: có bác nào yêu hoa sứ ở cần thơ sóc trăng bac liêu ca mau

bạn hoclamvuon : hiện tại cần thơ đang có bán sứ THẦN TÀI tại Công Viên Lưu Hữu Phước , các nơi bán sứ khác như :
1/- khu vòng xoay Công viên nước .
2/ ngay đầu khu vực CV Lưu hữu Phước ( phía toà nhà Nguyễn Kim đang xây dựng )
3/- Cặp bên hông siêu thị coopmart
4/ Dọc đường Nguyễn An Ninh ( đối diện bệnh viện Đa khoa cũ )
5/ và Nơi ươn trồng cây giống của Công ty CTĐT ( đường CMT8 ) khoản giữ lộ 19 và lộ 20 ấy.

bạn đến các nơi đó xem thử có giống gì mới không.

somehow321

Thành viên
bạn hoclamvuon : hiện tại cần thơ đang có bán sứ THẦN TÀI tại Công Viên Lưu Hữu Phước , các nơi bán sứ khác như :
1/- khu vòng xoay Công viên nước .
2/ ngay đầu khu vực CV Lưu hữu Phước ( phía toà nhà Nguyễn Kim đang xây dựng )
3/- Cặp bên hông siêu thị coopmart
4/ Dọc đường Nguyễn An Ninh ( đối diện bệnh viện Đa khoa cũ )
5/ và Nơi ươn trồng cây giống của Công ty CTĐT ( đường CMT8 ) khoản giữ lộ 19 và lộ 20 ấy.

bạn đến các nơi đó xem thử có giống gì mới không.

huynhthien

Thành viên mới

Lâu lắm mới vào diễn đàn này, mình cũng mê sứ ở Cần Thơ, đọc nãy giờ thấy cũng có 2,3 người ở Cần Thơ! Lâu nay tham gia bên dalatrose, lúc trước cũng có viết 1 vài bài bên này nhưng thấy yên ắn quá! bên dalatrose xôm tụ hơn nhiều ( http://new.dalatrose.com/Club.aspx?cat=101 ) tham gia bên đó mới thấy sứ nó phong phú đến dường nào! Rãnh rỗi uống cafê nhé mọi người! Tính hỏi ý kiến mọi người lập 1 box dành cho Cần Thơ để mọi người ở Cần Thơ có thể vào pót hình nè, trao đổi nè...v.vv, có cafe thì hú mình 1 tiếng 0917777757 Thiện!

nguyenngocleduy

Thành viên mới

xin chào!
Mình ở Bến Tre và cũng rất yêu hoa sứ nè, bạn biết cách gì làm cho cây sứ có bộ rễ đẹp ko và ra nhiều hoa ko?
Chỉ giúp mình với.
bõ cho cây su khô rung lá mau vang xong tưới nuóc lai thi tro hết sẫy