Cây trang đỏ, Anh em góp ý cho hoàn thiện nhé, Thanks!!!

trongnd88

Thành viên
Nếu là của mình,mình sẽ bỏ đi 03 chi từ gốc lên :D. Cây đẹp,bạn ạh.
theo em thì người ta nuôi là đều có chủ ý đấy anh, nuôi to sau này cắt sẽ thành u cục đẹp hơn là cắt từ bây giờ !
ko biết có đúng không anh chủ topic

camap_80

Thành viên tích cực
theo em thì người ta nuôi là đều có chủ ý đấy anh, nuôi to sau này cắt sẽ thành u cục đẹp hơn là cắt từ bây giờ !
ko biết có đúng không anh chủ topic
nếu nuôi thì ko cần uốn kẽm làm gì cho nó chậm lớn

Hoanglong70

Thành viên tích cực
nếu nuôi thì ko cần uốn kẽm làm gì cho nó chậm lớn
Một trong những cách mà Hoanglong70 thường làm cho chi mau lớn là bằng cách uốn cành, siết kẽm (tạo vết thương) ở chi đó. Nhưng nuôi để lấy sẹo, lấy nu ... đối với cây Bông Trang e rằng hơi lâu. :-*

Một trong những cách mà Hoanglong70 thường làm cho chi mau lớn là bằng cách uốn cành, siết kẽm (tạo vết thương) ở chi đó. Nhưng nuôi để lấy sẹo, lấy nu ... đối với cây Bông Trang e rằng hơi lâu. :-*
theo em là không tưởng:D:D
dáng văn nhân là ok:D.bỏ bớt 3 chi dưới.nhưng cái bác xích lô kia nói là ok :)):))
chúc mừng anh có cây đẹp.

lnvinh

Super Moderator
Là Bông Trang thì để chơi bông nên chỉ cần cắt 2 chi dưới cùng thôi, vừa hợp. Tàn nhiếu và lắm bông nữa.

có cây này tựa tựa cây anh.hihi khoe ké chút nha.ảnh chụp lâu rồi.nay cũng tương đối.
hoành khoảng 20cm.gốc không thẹo.

topic của anh Tân chuyển sang mục "giới thiệu chia sẻ".nếu anh đã lập vườn trong mục "cây của tôi" rồi thì anh gởi vào đó.nếu chưa thì có thể lập vườn.chỉ đơn thuần chia sẻ với anh em thì anh hãy gởi trong mục " giới thiệu chia sẻ"

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Ngay từ đầu khi vào xem chưa đọc ý kiến nào thì cũng có ý là bỏ ba chi từ dưới lên. Nhưng khi đọc xong rồi thì.............................
Vẫn thấy là nên bỏ ba chi.:))

nguyenninh789

Thành viên tích cực
làm giống tác phẩm của anh tân cây này xẽ đẹp hơn cây của anh tân vì cành rơi của nó dài hơn chỉ cần cho nó õng ẹo một chút là đẹp
cái phôi này của anh em mê quá

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Như ý kiến của mọi người thì bỏ 3 chi dưới là có cây chơi ngay. Bây giờ nhìn lại thì nếu siêng tí thì nuôi thêm cây tử nữa thì quá OK luôn.

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Như ý kiến của mọi người thì bỏ 3 chi dưới là có cây chơi ngay. Bây giờ nhìn lại thì nếu siêng tí thì nuôi thêm cây tử nữa thì quá OK luôn.

Minh họa cho anh Hoanglong7o nha,cây nầy mua 200k bỏ quên mấy bữa trước buồn quá đem ra làm chơi bôngnha ae.

Hoanglong70

Thành viên tích cực

Minh họa cho anh Hoanglong7o nha,cây nầy mua 200k bỏ quên mấy bữa trước buồn quá đem ra làm chơi bôngnha ae.
Hahahaha .... =))

Nhìn cây của Bạn, mình hình dung ra Anh Dovanlo, Batuluong, Blackrose ... đang đứng trước mặt mình ... =))

Sao bạn không hạ xuống cho thấp chơi dễ hơn? Cao quá, không được đẹp lắm.

(PS: Chỉ là vui, mong bạn không giận :-*)

anhmytg1974

Thành viên tích cực
CHân dài mà chê à ,nhà có con nít chơi cao cho khỏi bị hái hoa đó mà.Vậy lấy cưa ra cắt chừa cây tử chơi.[-X

Hoanglong70

Thành viên tích cực
CHân dài mà chê à ,nhà có con nít chơi cao cho khỏi bị hái hoa đó mà.Vậy lấy cưa ra cắt chừa cây tử chơi.[-X
Nếu là mình, mình sẽ cắt thấp hơn nữa! Cắt một nhát lấy 1/2 phần gốc tính từ gốc lên đến chi cây tử. Phải mạnh tay tí mới có cây đẹp để chơi bạn àh.

Nhưng đó là suy nghĩ của mình thôi nghe, chứ bạn thấy cây chơi được thì cứ chơi thôi.

----------------------------------------------------------------------
(Xin lỗi chủ Topic vì Anh/Em tôi đã spam trong Topic của bạn).

phamminhchuong

Thành viên
mỗi người đều có ý tưởng theo sở thích riêng . .Trang do lá dày, bông chì ở mặt trên , nên chơi tông cao ,chi có mặt tán rộng ,cách xa nhau để có ánh sáng nhiều sẻ cho nhiều bông rực rỡ hơn .