Cây Trà Phúc kiến và cây sanh bám đá-mời các Bác góp ý

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Cây trà Phúc Kiến đó hình như bạn đã post lên 1 lần rồi, nó không có căn bản, chỉ làm thế thôi. Cây sanh đang ở thế long giáng, nên sửa lại tay, rễ 1 chút là có dáng.
Cây sanh này nếu thích thì mua giá đó, còn giá trên thị trường không đến như vậy. Với số tiền đó, bạn hoàn toàn có thể mua 1 cây phôi có tương lai hơn nhiều. Nếu ko, hỏi bác tamchi07, khi nào bác ấy cắt cành sanh, qua xin vài cành về giâm cũng có cây phôi tương đương hoặc hơn :D

lnvinh

Super Moderator
Cây Sanh về giá anh không nói tới, nhưng giá đó hơi đắt, còn cây Trà nếu đã mua rồi em cắt bỏ tòan bộ phần thân từ chỗ chuyển nhịp đầu tiên chỉ lấy 1 cành 1 duy nhất sẽ thành 1 cây hồi đầu đẹp đó em.

dmduchp

Thành viên
Cây Trà này Em đang định mua và chỉnh lại để tặng em vợ về nhà mới, cảm ơn các Bác đã góp ý, có lẽ em sẽ không lấy 02 cây này nữa.

binhthanh

Quản Lý Viên
Đối với những cây cho bám đá tốt nhất là chọn cây mọc từ hạt. Nếu là cành chiết cũng được nhưng ghép làm sao không thể nhìn thấy phần gốc cành ghép. Nhìn rất thô và không tự nhiên. Cây sanh này là thế.

gato68

Thành viên tích cực
Nhìn cảnh đằng sau cây Sanh của bác hình như là chợ Hàng- Hải Phòng thì phải. Cây mua ở đó đắt gấp 3, 4, ... lần giá thực đấy bác ạ

MinhThư99

Thành viên tích cực
Giá cây này hơi cao tuy nhiên cái giá thì không áp đặc giá làng, nếu nhìn cái dáng cây mà mình ưa thích trong túi có tiền là mua ngay dù có đắc 1 tí ,
- Nhìn cây này so với cây 1 vài tỷ còn ngán ngẫm
- - Sorry spam!