Cây thuốc này tên gì ? công dụng ntn ?

missnguyenlk

Thành viên mới
Ba em năm nay 53 tuổi , vừa được chu6ản đoán có khối u thực quan tầm 2,5 cm gây khó nuốt . BS chỉ định xạ trị .Nhà bác em có một loại cây thuốc mà mọi người nói là có khả năng chữa ung thư , là có tác dụng làm cho khối u nhỏ lại hoặc teo đi tùy cơ địa người bệnh ak ! mà theo như bác em nói thì còn phải do tay người hái thuốc nữa ??? ( Cái này hơi mê tín tí , em cũng hok rõ lắm , giống như tay bác trai hái thi uống ko nóng trong người như tay bác gái hái , người bệnh ko dc tự ý hái vì ko có tác dụng ) NAY CHO EM HỎI MẤY ANH , CHỊ CÓ KINH NGHIỆM LÀ EM MÚN BIẾT CÂY NÀY LÀ CÂY GÍ ? TỆN KHOA HỌC ? CÔNG DỤNG THẬT RA SAO ? vì ba em thấy uồng rất có tác dụng ( uống tươi bằng cách giã ra lấy nước uông ) nên đaqng ko mún đi xạ trị nữa , mà em thấy cũng có người uống khỏi bệnh nên rất rất phân vân

xem trong link dùm e , em hok bíêt up như nào

tetekh

Thành viên

Up hình giùm bạn này, mình cũng ko biết cây này là cây gì nữa

Nếu bạn muốn up hình thì link phải đúng
để lấy link hình bạn làm như sau
1. Right click vào hình hiển thị trên trình duyệt của bạn, chọn "copy URL link" hay đại loại như thế rồi chèn vào đây như bạn đã làm
2. Không lấy link từ trên thanh địa chỉ (adress), đó là link Folder chứa nhiều hình trên máy chủ, không phải 1 link của hình cụ thể!
Thân!

Cá nhân tôi không tin vào những cây kiểu như: "chữa bách bệnh", "chữa ung thư tận gốc"...
Những bệnh nhân đc lang vườn chữa như thế thường nói quá lên về tác dụng của thuốc, hoặc người dân cứ 1 đồn trăm, trăm đồn nghìn, tất cả chỉ là "nghe nói...", hoặc khi bị truy ra thì cãi vống lên: "tao tận mắt thấy..."

- Trước tôi có vào viện thăm 1 bác, bị "xơ gan cổ trướng", lúc đó là thời kỳ cuối, bụng to và cứng lắm rồi. Nguyên 1 đêm bác kể về quá trình đi chữa bệnh của mình, đủ thứ châm cứu, thuốc nam, thuốc bắc, bùa chú ở miệt cao su Đồng nai... bị lừa không biết bao tiền mà không khỏi. Cuối cùng bác cũng quay về bệnh viện, bs cũng bó tay vì đã quá thời điểm có thể chữa trị. 1 tháng sau bác ra đi.
- Bách bệnh vái tứ phương, nếu cây không độc thì bác nhà cứ dùng. Nhưng bác sĩ không phải là nói vô cớ, bạn vẫn nên dẫn bố đi xạ trị.
Mong bác mau lành bệnh...

missnguyenlk

Thành viên mới
nhưng có rhể cho em biết cây tên gì ko ak để em tiện tìm hiểu
==================================
....????? Đọc mà hiểu bạn nói cây gì thì chỉ có crazy thôi!
em diễn tã rất cụ thể mà hj có gì hok rõ ak ?

01656287465

Thành viên mới
cây trên là cây xuương rồng ko có gai,hoa màu đỏ như hình chiếc hài,lá và thân chứa nhiều nước,ngắt lá ra sẽ có nhiều nhựa màu trắng như sữa,dc trồng làm bờ raò cho đẹp,ko thuộc thân gỗ,ko có gai

liupipi

Thành viên Mua Bán
Nói thật bạn nhá có gì hok đúng mong bạn bỏ qua cho. Nếu Ba bạn bị Ung thư mình nghỉ bạn nên Khuyên Ba bạn điều trị theo chỉ định của bác sĩ đi. Vì ung thư ngày nay không phải không trị được và bệnh cũng được chia ra nhiều gai đoạn, nhiều loại bệnh nếu trị sớm cơ hội hết bệnh là khá lớn. Ung thư uống thuốc không thì không hết đc phải kết hợp với xạ trị để tiêu diệt tế bào ung thư (nếu để lâu nó di căn thì rất nguy hiểm).
có lẽ kiến thức của mình còn hạn chế nên chưa nghe nói cây nào có thể trị đc ung thư cả. thực ra thì có nhưng người ta phải chiết xuất rồi bào chế thành thuốc chư ko dùng trực típ.

có gì không đúng mong bạn bỏ qua. Chúc Ba bạn mau hết bệnh!
==================================
cây trên là cây xuương rồng ko có gai,hoa màu đỏ như hình chiếc hài,lá và thân chứa nhiều nước,ngắt lá ra sẽ có nhiều nhựa màu trắng như sữa,dc trồng làm bờ raò cho đẹp,ko thuộc thân gỗ,ko có gai
Bác này nói đúng nè. loại này hồi nhỏ mình hay hái hoa của nó nút lấy nước ngọt ngọt mà hoa nó có tí xiu àh :D

Hưng Nhân

Thành viên
...nên đaqng ko mún đi xạ trị nữa , mà em thấy cũng có người uống khỏi bệnh nên rất rất phân vân
Bạn có biết chính xác người đã dùng cây thuốc này ( chỉ đơn thuần 1 loại cây này ) mà khỏi bệnh ung thư không hay chỉ là nghe nói? Có thể cây này có tác dụng tốt với ba của bạn, ít nhất là về mặt tinh thần, nhưng không thể khẳng định cây này chữa khỏi bệnh của ba bạn được. Lựa chọn phương pháp điều trị nào tùy thuộc bạn và gia đình với những điều kiện, hoàn cảnh cụ thể . Còn nói chung thì tốt hơn là nên theo ý kiến của thày thuốc.

tranvi

Thành viên
Cây này là Cây thuốc Giấu (dấu), Hồng tước san hô - Pedilanthus tithymaloides (L.). Poit. (Euphorbia tithymaloides L.). thuộc họ Thầu dầu - Euphorbiaceae.