Cây thồ lồ gai - lại thêm 1 cây yêu thích

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Có lẽ ít người biết tới loại này. Có lẽ vì tên nó xấu. Mà cũng có lẽ là do nó là 1 loại cây rừng không phổ biến như sam hay linh sam. Nhưng mình bị nó mê hoặc vì bộ lũa và mạch sống nhỏ nhoi còn lại mà xoắn tít của nó. Mình vừa comment trong topic của Tân là nó xoắc như...bộ dồi trường:mad:). Sẵn chia sẻ với Tân cây này nên mình đưa nó vào vườn Linh sam cafe luôn

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Cây quá tuyêt sao Tùng không dằn tàn lại luôn đi, nhìn bộ dồi trường thèm rượu quá
Tự nhiên lục hình nó ra mình cũng thấy thèm rượu. Hihi. Hình này mình chụp cũng khá lâu rồi. Lúc đó thả tược để mau lớn. Mà loại này cũng khá dễ uốn nên để to to tí rồi cho xử luôn 1 thể. Bây giờ thì mịn màng hơn tí rồi

phamminhchuong

Thành viên
nhìn bộ cốt lũa đã mê rồi .giống này chắc cũng chỉ miền trung mới có .mấy anh em ở ngoài đó phát hiện và chơi tốt thì tự nhién sẽ thành phong trào thôi . cảm ơn đã chia sẻ

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Giống này trong rừng còn nhiều kg a ?Bây giờ chắc phải tìm giống mới thôi chứ linh sam ,sam núi sắp cạn kiệt rồi.

H.T.T

Thành viên
Cây đẹp quá! Bác nên đặt tên cho em nó xứng với cây, tên mà hay thì có khi người ta sẽ bỏ cái tên cũ thôi. Tên thồ lồ gai nó cứ đểu đểu thế nào ấy.

thaitu005

Thành viên tích cực
Cốt cây rất đẹp. Ở miền ấy tìm cây dễ quá. cây đẹp là chơi được không cần thiết tên của cây đó lắm. chụp hình lá gần cho xem tí đi A. cám ơn A đã chia sẽ.

hoang2368

Thành viên
Có lẽ ít người biết tới loại này. Có lẽ vì tên nó xấu. Mà cũng có lẽ là do nó là 1 loại cây rừng không phổ biến như sam hay linh sam. Nhưng mình bị nó mê hoặc vì bộ lũa và mạch sống nhỏ nhoi còn lại mà xoắn tít của nó. Mình vừa comment trong topic của Tân là nó xoắc như...bộ dồi trường:mad:). Sẵn chia sẻ với Tân cây này nên mình đưa nó vào vườn Linh sam cafe luôn

goc nay ma la Linh Sam khong biet phai noi sao ha anh Tung

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Giống này trong rừng còn nhiều kg a ?Bây giờ chắc phải tìm giống mới thôi chứ linh sam ,sam núi sắp cạn kiệt rồi.
Cũng kg nhiều đâu e. Cốt thồ lồ đẹp càng hiếm. Tại đất thánh của linh sam là Phú Yên thì hết chắc rồi. Chỉ còn ở Phan Rang thôi. Mà cốt đẹp thì hiếm vô cùng. Thôi thì cứ thấy cây nào hay hay thì rinh về chơi. Kệ nó là loại gì Duy à
==================================
Cây đẹp quá! Bác nên đặt tên cho em nó xứng với cây, tên mà hay thì có khi người ta sẽ bỏ cái tên cũ thôi. Tên thồ lồ gai nó cứ đểu đểu thế nào ấy.
Bạn nói tới đặt tên cây, mình nhớ ngay đến 1 ông bạn cũng kinh doanh cây cảnh. Ông này chuyên gia đặt tên cho những cây mà ổng kg biết, mà toàn những tên mỹ miều kg à. Mình hỏi ổng sao đặt tên tùy tiện quá vậy. Ổng bảo đặt tên đẹp cho dễ...bán. >:)
cây đẹp quá anh ạ
Cảm ơn bạn
goc nay ma la Linh Sam khong biet phai noi sao ha anh Tung
Gốc này mà là linh sam thì chắc anh mắc 1 cái võng ra nằm ở đó luôn quá Hoàng ơi. E còn ở HN hay vào tới SG rồi e?

hoang2368

Thành viên
Gốc này mà là linh sam thì chắc anh mắc 1 cái võng ra nằm ở đó luôn quá Hoàng ơi. E còn ở HN hay vào tới SG rồi e?[/QUOTE]

da. em dang o sai gon , thu 6 nay moi ve nha . khi nao ve em hoi Ba em ve may cai cay cho anh .

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Gốc này mà là linh sam thì chắc anh mắc 1 cái võng ra nằm ở đó luôn quá Hoàng ơi. E còn ở HN hay vào tới SG rồi e?
da. em dang o sai gon , thu 6 nay moi ve nha . khi nao ve em hoi Ba em ve may cai cay cho anh .[/QUOTE]
Hôm a ra nhà e trong người đã thấy yếu yếu tí rồi. Về cảm luôn. Mai a phải đi họp ở Khánh Vĩnh, mốt lại lên Buôn Mê Thuột khảo sát công trình trước khi đưa thiết bị máy móc lên. kg biết có đi nổi kg nữa.
Chúc công việc của em thuận lợi nhé. Hôm nào 2 anh em và Bố e rảnh rỗi anh mời vô nhà anh chơi nhé.

hung78

Quản lý

đường thân nhìn phê quá a ơi:-bd