cây sung 80 tuổi

nuoccolua

Thành viên tích cực
đây là cây sung hơn 80 tuổi,thân rỗng và chia tàn đều,ra trái quanh năm,tuổi cây tưong ứng với bóng dáng cụ lom khom phía sau nhé,thanks mọi ng ghé xem

vuacaycanh

Thành viên tích cực
_ Cây sung đẹp thật, cây này làm cho em mở rộng thêm tầm mắt, cám ơn anh.

_ Cây sung và với Bác kia, em đều phải gọi bằng Bác hết.

_ Cám ơn anh đã up hình lên Diễn đàn.

thisicom

Thành viên mới
Cây sung đẹp thật. Theo tôi để tăng độ cổ lão cần hạ tý ngọn và bỏ 2 tay sát gốc.

nuoccolua

Thành viên tích cực
cảm ơn tất cả mọi người đã ghé thăm và góp ý,nhìn hình thế thôi,cây tàn rất cân đối khi nhìn bên ngoài,vì cây hiện tại ko còn thân gỗ nhiều nữa,chỉ toàn da với da thôi,tuổi cây còn nhiều hơn tuổi ông
còn bác(ông) ko mặc áo nay đã 87 tuổi rồi và ông rất khỏe,vẫn lang thang trong vườn dọn cỏ và chăm chuối :)

kybinh

Thành viên
Cây rất đẹp! Sáng nay đi làm, ngồi trên xe vô tình nhìn thấy cây sung già cũng như này. Cây song thụ, tay tán chia rất đẹp. cây cao khoảng 1m7 bệ to đẹp và thu dần lên ngọn mà không hề có vết cắt...chỉ tiếc ngồi trên xe không thể nhìn lâu và chụo được ảnh cho anh em xem.
Cây đi từ mạn Hải Phòng- Hải Dương- Hưng yên lên. gặp cây ở chân cầu Thanh trì... không biết cây về đâu. Anh em ai đã biết cây như mô tả thì đưa lên diễn đàn để anh em thưởng lãm.

tư thế

Thành viên
Tính ra tuổi của CỤ và của CÂY thì 7 tuổi là CỤ bắt đầu chơi kiểng hèn chi đẹp quá bạn ơi.chẹp chẹp....

phovanghoe

Thành viên tích cực
em cũgn ủng hộ ý kiến hạ thấp ngọn ( về bên trái) như thế sẽ cân cây hơn, kết cục lại em vẫn thích 1 em sung già, nhưng sao sung này xỉn thế a nhỉ, em có gặp mấy cụ sung già trắng mốc mà sạch sẽ lắm anh ạ

nuoccolua

Thành viên tích cực
thanks tất cả đã ghé thăm,cây này hiện tại sống chì còn da thôi,thân hoàn toàn rỗng hết rùi,tàn chi đều tự nhiên ko bẻ uốn gì hết,chỉ cắt tỉa thôi,cây của ông sao để vậy thôi,ko dám đụng cắt uốn tỉa gì đâu,cây sung có tuổi còn nhiều hơn ông ấy chứ.