cây sanh mini cần ae giúp

ying_jie

Thành viên mới
cây sanh mini cùi cần ae giúp,tình hình là e muốn cắt bỏ tay dưới để tạo cho cây có co ngay đó nhưng kg biết làm vậy có ok kg
[/URL]
[/IMG]

tankhaison

Thành viên
Cây của bạn còn non, yếu. Theo mình bạn nên trộn đất+cát+trấu nhão như vữa chát nhà tỉ lệ 1-1 rồi chát kín phần gốc và cả hòn đá, sau đó dùng nilong bọc kín cả gốc và đá để nuôi cây, khoang 3 tháng sau rễ sẽ bám kín đá và ăn xuống đất. lúc đó mới bỏ nilong ra và chăm sóc như bình thường, để khoảng 1 năm sau mới cắt tỉa để dưỡng bộ rễ đã nhé. Chúc bạn sớm có cây chơi!;)

ying_jie

Thành viên mới
Cám ơn a đã giúp. Cây của e lá quá lớn so vs cây. Có cách nào làm cho lá nhỏ lại kg

vuvanduc

Quản lý mới
cây sanh mini cùi cần ae giúp,tình hình là e muốn cắt bỏ tay dưới để tạo cho cây có co ngay đó nhưng kg biết làm vậy có ok kg
[/URL]

[/IMG]
Bạn bỏ cành số 1, lấy cành 2 làm tay 1 và trảm tiếp cành bên trên cành 2( cái ngọn đứng)
Sau sẽ lấy cái nhánh dựng lên làm ngọn
Cây của bạn sau này khi đã ép tay tán thì lá khắc nhỏ lại thôi, bạn bỏ bốt đá phần gốc ra, nuôi thả cho rễ khoẻ đã rồi sau phối lại cho đẹp

Duongtran

Thành viên
Bạn bỏ đá, cắt ngắn gốc, tạo đế 24h, thu ngắn ngọn, cành, tương lai là tp đẹp . TKS

xqnc24

Thành viên tích cực
Cám ơn a đã giúp. Cây của e lá quá lớn so vs cây. Có cách nào làm cho lá nhỏ lại kg
khi nào em nó thành phẩm , lúc đó em muốn lá nhỏ bao nhiêu hổng được. đừng vội. giờ hãy tập trung nuôi cho cây to khoẻ chi nhánh đầy đủ đã em trai nhé..

xanh que

Thành viên
nếu không nhầm cây sanh của anh là cây sanh cành có đúng không ạ?.cây ký trên hòn đá đó có vẻ không phù hợp với đọ cao của cây.đó là ý kiến của riêng em