Cây Sanh. Mời anh em thưởng lãm và cho ý kiến

X.style

Thành viên tích cực
Theo kinh nghiệm ít ỏi của tôi thì lúc này nên chăm cây thật mạnh cho nở thân bác ạ. bác cứ thả sổng khoảng hai mùa mưa lúc đó thân và cành đã đủ độ lớn rồi bác cắt lấy cút tay đầu tiên rồi tiếp tục phát triển. theo tôi những rễ khí sinh bác bó chặt vào thân kia nên gỡ bỏ.

lnvinh

Super Moderator
Theo kinh nghiệm ít ỏi của tôi thì lúc này nên chăm cây thật mạnh cho nở thân bác ạ. bác cứ thả sổng khoảng hai mùa mưa lúc đó thân và cành đã đủ độ lớn rồi bác cắt lấy cút tay đầu tiên rồi tiếp tục phát triển. theo tôi những rễ khí sinh bác bó chặt vào thân kia nên gỡ bỏ.
Nhất trí với XT, cây mình còn "dây" quá DD, nên để đất cho cây nở nhiều hơn, sau này sẽ là cây đẹp.

nguyenninh789

Thành viên tích cực
vẫn phải ủ bạt chờ 2 mùa đào nữa mới được động dao kéo thì buồn chân tay lắm anh DIEP DUNG ah
thôi nghe anh vinh chờ 2 mùa xuân nữa hãy sử lí em nó

khuongchulai

Thành viên
chỉnh sơ tay cành lại nhìn cho đỡ cơn ghiền, ngồi uống trà chờ 2 năm sau thì xuống đao :-@, ôi!chịu nổi không....thôi, ráng....

diep dung

Thành viên
Xin cảm ơn anh em đã cho lời chỉ giáo . Cây này cũng đang kết bánh tẻ , Nhưng tay cành và thân còn hơi nhỏ , em xẽ chờ đợi qua 2 mùa mưa nữa mới tiến hành hoàn thiện cây . Phải chờ thôi.....

co-ky-my-van

Thành viên mới
Cây này của pác là Sanh quê nhể! Tem còn non lắm pác! Pác nên chăm sóc cho em nó khoảng vài năm nữa, cho ăn thoải mái để cây nở bung luôn, trong quá trình chăm sóc pác nên lược bớt những rễ khí sinh đi cho thoáng cây, lộ ra các điểm Kỳ quái của nó. Mỗi năm cũng cần uốn nắn tay cành hoặc cắt cút nhé pác! Cắt cút sau này chỗ cắt sẽ mím nên đẹp và kỳ hơn nhiều!
Cây này pác làm chắc phải 3-5 năm nữa sẽ thành 1 cây đẹp vì nó có nhiều dự liệu để làm! Chúc pác thành công!