Cây Sanh mới uốn của Em.

ngoc_dung

Moderator
Mấy cây này già,đường thân được đó em.
Theo anh lên hạ thấp ngọn,cắt gọn tay cành,thả đất nuôi cho xung rồi cắt truyền là đẹp.

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
Căt bỏ cái rể to nằm văt vẻo ở hinh 2 đi anh ơi tổng thể thì điều đep nhưng cái rể ấy mât thầm mỷ quá

phovanghoe

Thành viên tích cực
Thêm em ruối này.

cây duối này hay quá, sẽ là tác phẩm thú vị đó a ơi!

Mấy cây Sanh này em mới mua ở Ninh BÌnh. Nhà chủ không biết chăm sóc cũng như cắt uốn gì lên để cây lùm sùm, cây khá già.Mấy ngày nghỉ lễ tranh thủ tập uốn.Mong các anh em góp ý để em mau tiến bộ.:D

Cây 1.

Cây 2.

Cây 3.

em xin mạn phép đôi lời về mấy phôi a mới lấy,việc quấn dây sai thì mọi ng đã bảo rồi, em lúc mới mua đc cái kéo cũng như cưa đục thế là thử làm hết và be bét hết cây, a mới mua dây nên quấn nthe là đúng tâm lý rồi :D
Em thấy mấy phôi này hay, để làm hàng trung là ok, ko nhất thiết nuôi sổng, chỉ cần làm lại bệ thêm chút nữa cũng như làm sạch thân cây đi đã, em thấy a làm vẫn hơi ẩu. Đường đi các phôi này khá mềm, vây chuyển sang cắt giật thứ nhất là sẽ làm rất lâu, thứ 2 sẽ ko ăn nhập so với đường đi của thân tay. Ở quê em, làm cây từ phôi thường dựa theo tiêu chí có sẵn j sẽ làm từ đấy ra, trừ ko có mới phải nuôi phải cấy chứ ko cắt bỏ cho nên theo thiển ý của em, a làm cây theo ý tưởng là hợp lý nhất xelaanzx 1 chút cắt giật chuyển nhịp để cây có nhu có cương,có cứng có mềm, có dẻo dai có khô khan chắc chắn sẽ đẹp!
Phải công nhận mấy phôi a chọn hay lắm. Chúc mừng a nhé

baohuong-future

Thành viên Mua Bán
Em có mấy ý thế này anh đừng cười chê nhé:
Cây 1 anh nên kéo nghiên về phía tay trái, sữa sơ tay cành lại
Cây 2 tạo dáng văn nhân sẽ đẹp
Cây 3 khá khó, cắt giật ngắn lại, chờ mấy chi nhỏ lên tính tiêp
Cây duối đẹp lắm