Cây sanh e mới làm đá

duyqngai

Thành viên
E làm đá kiểu hang động, có gì các Bác góp ý nhiệt tình nha.
Phong Nha đây các Bác

Và đây là tương lai e nó.

hungbonsai

Thành viên tích cực
tác phẩm qua cầu gió bay phải không , làm vậy đẹp rồi ,tuơng lai nó ra sao tùy thuộc vào bạn đó

duyde72

Thành viên
Bạn vẻ rất đẹp còn cây bạn phải thêm mấy cái cột chống nửa không gió cấp3 sẻ đỗ mât.:-@ :-@ :-@

dennhem

Thành viên
Tìm cây khác mà cho lên, cây này đã được gì đâu. Nếu làm như hình vẽ, cây mất cân đối nghiêm trọng. Mấy ý riêng

X.style

Thành viên tích cực
Tổng thể bãi đá của bạn nhìn yếu lăm. Phân chân bệ đá phía đuôi bãi bên trái hơi khuyết, bạn xem xét lại có nên cấy thêm chân bãi đoạn này không nhé. Lần sau phối đá cho Sanh bạn không nên cắt trụi lá như thế. Hiệu quả sẽ giảm rất nhiều đấy.

duyqngai

Thành viên
Tổng thể bãi đá của bạn nhìn yếu lăm. Phân chân bệ đá phía đuôi bãi bên trái hơi khuyết, bạn xem xét lại có nên cấy thêm chân bãi đoạn này không nhé. Lần sau phối đá cho Sanh bạn không nên cắt trụi lá như thế. Hiệu quả sẽ giảm rất nhiều đấy.
Cảm ơn Bác! E cắt cụt như vậy vì tay còn thong quá ko gút, nên e cắt giật lại.Cho e hỏi phối đá thì bấm hết lá còn cuốn lá phải ko Bác.

hungbonsai

Thành viên tích cực
cây tuqr bị tóp rồi ,cắt thấp xuống nuôi lại ,làm cây hồi đầu nha duy ,sẽ ấm cây hơn ,chứ làm như hình ko ra cây mà thưa thớt nặng phần bên phải ,lỗi tùm lum
[/url][/IMG]

NaTuan

Quản Lý Viên
Bạn ký đá san hô sẽ không tốt cho rễ cây , khi ký đá bạn nên để nguyên lá sẽ tốt hơn là cắt bỏ lá .

longthanh23

Thành viên
1 tác phẩm có ý tưởng hay đó bạn,bạn nên hạ thấp thân trực xuống sẽ đẹp hơn đấy!chúc thành công...

thang_8492

Thành viên
ban nên nuôi dủ tay tán rùi ghép đá, bạn ghép kiểu này thấy phieu wa. rễ ít, chịu khó để ý em nó nha